máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam










































































Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > QUẢN LÝ CHẤT LƯỢNG CÔNG TRÌNH > Quản lý dự án
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 07-01-2014   #1
hunterla
Thành viên mới
 
Tham gia ngày: Sep 2010
Bài gởi: 2
Thanks: 0
Thanked 1 Time in 1 Post
Default Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Xin hỏi mọi người:
Mình gặp trường hợp 1 dự án lắp đặt thiết bị nội thất sử dụng vốn NSNN, trong dự toán được phê duyệt chỉ có chi phí Tư vấn thẩm tra phê duyệt dự toán và thiết kế. Nhưng sau này khi thực hiện, chủ đầu tư thay vì thuê đơn vị thẩm tra mà lại thuê đơn vị thẩm định giá dự toán (chi phí này lại vượt chi phí thẩm tra trong dự toán được duyệt kia). Chủ đầu tư làm thế có đúng không và liệu đơn vị thẩm định có được nhận số tiền vượt không?
Cảm ơn mọi người
hunterla vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-01-2014   #2
cmengenie
Super Moderator
 
Tham gia ngày: Mar 2009
Bài gởi: 3,696
Thanks: 2,023
Thanked 3,816 Times in 1,825 Posts
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Trích:
Nguyên văn bởi hunterla View Post
Xin hỏi mọi người:
Mình gặp trường hợp 1 dự án lắp đặt thiết bị nội thất sử dụng vốn NSNN, trong dự toán được phê duyệt chỉ có chi phí Tư vấn thẩm tra phê duyệt dự toán và thiết kế. Nhưng sau này khi thực hiện, chủ đầu tư thay vì thuê đơn vị thẩm tra mà lại thuê đơn vị thẩm định giá dự toán (chi phí này lại vượt chi phí thẩm tra trong dự toán được duyệt kia). Chủ đầu tư làm thế có đúng không và liệu đơn vị thẩm định có được nhận số tiền vượt không?
Cảm ơn mọi người
Thứ nhất: đơn vị thẩm tra tên là gì không quan trọng, miễn là có đủ chức năng và năng lực như giấy đăng ký kinh doanh được cấp và đúng thẩm quyền theo các văn bản Nhà nước cho phép.

Thứ 2: Việc thẩm tra sau này phụ thuộc vào % giá trị Tổng mức đầu tư được quyết toán chứ không phải cứ nhăm nhe đúng con số trong bảng Tổng mức ngày xưa.
cmengenie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to cmengenie For This Useful Post:
tuynhtue (07-01-2014)
Unread 03-03-2014   #3
Led46
 
Tham gia ngày: Mar 2014
Bài gởi: 3
Thanks: 24
Thanked 1 Time in 1 Post
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Việc thay tên đổi họ gói thầu này có thể dẫn đến khả năng khó mà được kho bạc thanh toán. Chúng tôi đã từng mất một số tiền tương đối nhỏ chỉ vì ghi sai nội dung hợp đồng so với tên và nội dung gói thầu trong KHĐT
Led46 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 19-09-2014   #4
tvquang
Thành viên
 
tvquang's Avatar
 
Tham gia ngày: Nov 2011
Bài gởi: 66
Thanks: 14
Thanked 37 Times in 13 Posts
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Trích:
Nguyên văn bởi hunterla View Post
Xin hỏi mọi người:
Mình gặp trường hợp 1 dự án lắp đặt thiết bị nội thất sử dụng vốn NSNN, trong dự toán được phê duyệt chỉ có chi phí Tư vấn thẩm tra phê duyệt dự toán và thiết kế. Nhưng sau này khi thực hiện, chủ đầu tư thay vì thuê đơn vị thẩm tra mà lại thuê đơn vị thẩm định giá dự toán (chi phí này lại vượt chi phí thẩm tra trong dự toán được duyệt kia). Chủ đầu tư làm thế có đúng không và liệu đơn vị thẩm định có được nhận số tiền vượt không?
Cảm ơn mọi người
Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP
Điều 18. Thẩm định, phê duyệt thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công
1. Thẩm định, phê duyệt thiết kế đối với trường hợp thiết kế ba bước
a) Đối với thiết kế kỹ thuật:
Chủ đầu tư tổ chức thẩm định, phê duyệt thiết kế kỹ thuật. Kết quả thẩm định, phê duyệt thiết kế kỹ thuật được thể hiện bằng văn bản, bao gồm các nội dung sau:
- Sự phù hợp của thiết kế kỹ thuật với thiết kế cơ sở;
- Sự hợp lý của các giải pháp kết cấu công trình;
- Sự tuân thủ các quy chuẩn, tiêu chuẩn xây dựng được áp dụng;
- Đánh giá mức độ an toàn công trình;
- Sự hợp lý của việc lựa chọn dây chuyền và thiết bị công nghệ đối với công trình có yêu cầu công nghệ;
- Sự tuân thủ các quy định về môi trường, phòng cháy, chữa cháy.
Chủ đầu tư có thể thuê tư vấn thẩm tra một phần hoặc toàn bộ các nội dung trên để làm cơ sở cho việc thẩm định. Kết quả thẩm tra được thể hiện bằng văn bản.
b) Đối với thiết kế bản vẽ thi công:
Thiết kế bản vẽ thi công phải được chủ đầu tư hoặc đại diện được uỷ quyền của chủ đầu tư xác nhận bằng chữ ký và đóng dấu đã phê duyệt vào bản vẽ trước khi đưa ra thi công. Chủ đầu tư có thể thuê tư vấn giám sát thi công xây dựng kiểm tra thiết kế bản vẽ thi công và ký xác nhận trong bản vẽ trước khi phê duyệt.
2. Thẩm định, phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công đối với các trường hợp thiết kế hai bước và thiết kế một bước
a) Đối với trường hợp thiết kế hai bước, chủ đầu tư tổ chức thẩm định, phê duyệt thiết kế bản vẽ thi công. Đối với trường hợp thiết kế một bước, chủ đầu tư tổ chức thẩm định thiết kế bản vẽ thi công để người quyết định đầu tư phê duyệt cùng với Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình.
b) Nội dung thẩm định thiết kế bản vẽ thi công được thực hiện như quy định tại điểm a khoản 1 Điều này.
c) Việc đóng dấu xác nhận bản vẽ trước khi đưa ra thi công thực hiện như quy định tại điểm b khoản 1 Điều này.
3. Chi phí thẩm định, thẩm tra thiết kế xây dựng công trình được tính vào tổng mức đầu tư, dự toán xây dựng công trình.

Tư vấn thì thẩm tra bản vẽ và dự toán.
Còn Chủ đầu tư thì thẩm định lại bản vẽ và dự toán trước khi trình người quyết định đầu tư phê duyệt.
tvquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 06-07-2015   #5
nhaxuongq2
Banned
 
Tham gia ngày: Jun 2015
Bài gởi: 1
Thanks: 0
Thanked 0 Times in 0 Posts
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Cho thuê xưởng Quận 2.
Diện tích: 250m2 điện 3pha gần cảng Cát Lái, Cầu Phú Mỹ tiện làm cơ khí, gỗ, mỹ nghệ.


Địa chỉ: Đường bờ sông, Ấp Bình Lợi, P. Thạnh Mỹ Lợi, Q. 2, Tp. HCM.

Giá 55.000đ/m2/tháng, có thể thuê từ 1-5 năm, giá ổn định không tăng.

Ưu tiên người thiện chí, xem kỹ đầy đủ thông tin, hình ảnh trước khi gọi. A.An 0903-776-003
nhaxuongq2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 06-07-2015   #6
thutruong787
Thành viên mới
 
Tham gia ngày: Jun 2015
Bài gởi: 1
Thanks: 0
Thanked 0 Times in 0 Posts
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Để sở hữu 1 chiếc Android TV Box là việc hoàn toàn đơn giản, thế nhưng thị trường 3G bây giờ thật giả lẫn lộn nếu không có kinh nghiệm rất có thể bạn sẽ mua phải những chiếc TV Box kém chất lượng với giá cắt cổ. Bài viết này sẽ cho bạn một số tri thức hay nhất về kinh nghiệm chọn Android TV Box, chắc từ đó giúp bạn mua đượcAndroid TV Box giá rẻ chính hãng với giá rẻ nhất.



Kinh nghiệm chọn Android TV Box giá rẻ chính hãng
thutruong787 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 14-07-2015   #7
dadthanhphuc
Banned
 
Tham gia ngày: Jul 2015
Bài gởi: 2
Thanks: 0
Thanked 0 Times in 0 Posts
Default Ðề: Thuê đơn vị thẩm định giá thay thế thẩm tra

Cho thuê nhà mặt tiền đường Hồ Xuân Hương Q.3 đường 2 chiều, Có chổ giữ xe DT 56m2 (cửa chính hướng Đông-Nam), WC riêng, nội thất đầy đủ, máy lạnh, nước nóng, làm văn phòng kinh doanh và ở lại được dạng kết hợp như officetel.

Giá tốt lắm rồi: 10.9tr/tháng. Fixed, đã đăng giá tốt để anh chị dễ thuê thì đừng trả giá nữa tội em. Đăng giá tốt để cho thuê nhanh trong tháng 7, còn time mà đi chơi chứ, sắp hết hè roài.

ĐC: 31 Hồ Xuân Hương P.6, Q.3 Tp.HCM - Lầu 1
Liên hệ An 090-3776-003. Hẹn trước khi đến nhé!

Xem chi tiết hình ảnh, phim lẻ tại www.dangquangcao.com.vn/BDS/ (Dangquangcao_com_vn/BDS/)
dadthanhphuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền sử dụng ở Diễn Ðàn
You may not post new threads
You may not post replies
You may not post attachments
You may not edit your posts

BB code is Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Mở

Chuyển đến



Múi giờ GMT. Hiện tại là 04:18 AM.


DIỄN ĐÀN http://ketcau.com/forum NƠI HỘI TỤ CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CÂU VIỆT NAM
WWW.KETCAU.COM - CẦU NỐI CỦA CÁC KỸ SƯ KẾT CẤU CÔNG TRÌNH, ĐỊA KỸ THUẬT VIỆT NAM. DIỄN ĐÀN ĐƯỢC MUA BẢN QUYỀN CỦA JELSOFT ENTERPRISES Ltd.