máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
nhà đang xây bị nghiêng - nguyên nhân và biện pháp khắc phục ? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > BAN QUẢN TRỊ WEBSITE > Thông tin trong ngành, Tin tức nội bộ liên quan kết cấu XD
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-11-2010   #21
scott
Thành viên mới

Default Ðề: nhà đang xây bị nghiêng - nguyên nhân và biện pháp khắc phục ?

Ma giáo, cái này đúng là coi chừng bị ở tù
scott vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to scott For This Useful Post:
HopRau (11-11-2010)
Old 11-11-2010   #22
HopRau
Thành viên mới

HopRau's Avatar

Bác này siêu thật. em cũng bắt chước kêu papa em làm chiêu này xem sao. ehhehe

sdt: 0986006446

HopRau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-11-2010   #23
trongtri
Thành viên nhiệt huyết

trongtri's Avatar

ý tưởng của ttntpnv rất đúng đấy, hihi nhưng giá cọc khoan nhồi bao nhiêu nhỉ? nếu như theo ý bạn ấy chi bằng bạn đập nhà xây lại an toàn và có khi rẻ hơn đấy
Nói chung là anh xử lí lại móng sao cho phù hợp chứ xử lí nền thì bây giờ nhà đã xây xong rồi thi hơi khó anh ạh
trongtri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-11-2010   #24
cuopbien
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ttntpnv View Post
Bị nghiêng đa phần la do kết cấu móng gây nên, trong trường hợp này là do móng.
Theo tôi có các cách xử lý như sau:
1, Kiểm tra lại toàn bộ hệ thống móng, tiến hành gia cố móng bằng cọc khoan nhồi ghánh trực tiếp vào hệ thống đà kiềng của nhà. (đây là giải pháp tốt nhất)
2, Có thể gia cố nền đất bằng bơm phụt xi măng để ổn định.
Có gì anh em góp ý nhé!
Xử lý theo cách của anh thì chi phí cao quá, chủ nhà nào chịu cho nổi
Chỉ có cách là gia cố lại nền móng sau đó ép cọc BTCT rồi căn chỉnh nhà nghiêng cho thẳng lại
Chỉ có như thế mới hiệu quả về mặt kinh tế, chất lượng công trình vẫn được đảm bảo
cuopbien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-11-2010   #25
trongtri
Thành viên nhiệt huyết

trongtri's Avatar

anh đã nghĩ tới phương án ép cọc khi mà nhà xây chen chưa? 3 mặt tiếp giáp với người ta mà mắt nghiêng nhiều lại là bên cạnh người ta.. thì phương án anh không khả thi. nên tốt nhất là phương án sửa móng, còn làm ntn thì tùy vào đk cụ thể
trongtri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-11-2010   #26
yenhoangminh
Thành viên rất tích cực

yenhoangminh's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HaNoi - VietNam

Trích:
Nguyên văn bởi scott View Post
Ma giáo, cái này đúng là coi chừng bị ở tù
em đi làm cả chục năm mãi mới nghĩ ra đc cái mưu đó, ma giáo gì, chưa có luật nào cấm động viên cho tiền để các bác công nhân để các bác ý làm khỏe hơn cả.

Trích:
Nguyên văn bởi HopRau
Bác này siêu thật. em cũng bắt chước kêu papa em làm chiêu này xem sao. ehhehe
bác đừng có dập khuôn nhé, khác đi chút, gọi đồng chí nhà bên cạnh sang rồi cả 2 nhà cùng làm, bảo họ cố tính đào lấn, xử phạt hành chính thì thôi mình chịu hộ người ta vì người ta giúp mình làm ....đổ nhà mình. Làm như em hơi chuối, các bác thợ phải kín miệng tý không là .....

thay đổi nội dung bởi: yenhoangminh, 12-11-2010 lúc 12:45 PM
yenhoangminh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2010   #27
xuannguyen88
Thành viên mới

]em có câu chuyện kể các bác nghe để đỡ phải bàn cãi nhé, em có một ông anh nhà trên phố cổ, không tài nào xin phép xd được, có tiền mà ở nhà cũ chán lắm em thưởng bảo ông ấy thế. nhưng cái nhà kế bên cạnh chả hiểu nó quan hệ thế nào lại xin xây được, chắc nhiều tiền lắm mới xin được, nhà ông anh em sốt ruọt quá goi em lên, em bảo chuyện dễ như trở bàn tay, chả cần mất tiền tự nhiên được xây. Y án ông anh em về mang mấy trăm cho các bác đào móng nhà bên cạnh ,y như rằng các bác ý đào khỏe hẳn, đào gì mà vẹt hàm ếch sang cả nhà ông anh em những gần 1 mét, nhà nghiêng luôn. hê hê, ông anh em gọi điện báo tin mừng, lại còn được nhà kia đền bù, và tự nhiên được cấp phép xây nhà mới
Các bác thấy em mưu cao không ?
Em nói cái này ra, khối nhà mới ở phố cổ mọc lên ấy chứ

em thấy anh ác quá trời chứ cao minh gi!!!!!!!
xuannguyen88 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to xuannguyen88 For This Useful Post:
anhtrangthu1 (09-12-2010)
Old 19-11-2010   #28
cuopbien
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi xuannguyen88 View Post
]em có câu chuyện kể các bác nghe để đỡ phải bàn cãi nhé, em có một ông anh nhà trên phố cổ, không tài nào xin phép xd được, có tiền mà ở nhà cũ chán lắm em thưởng bảo ông ấy thế. nhưng cái nhà kế bên cạnh chả hiểu nó quan hệ thế nào lại xin xây được, chắc nhiều tiền lắm mới xin được, nhà ông anh em sốt ruọt quá goi em lên, em bảo chuyện dễ như trở bàn tay, chả cần mất tiền tự nhiên được xây. Y án ông anh em về mang mấy trăm cho các bác đào móng nhà bên cạnh ,y như rằng các bác ý đào khỏe hẳn, đào gì mà vẹt hàm ếch sang cả nhà ông anh em những gần 1 mét, nhà nghiêng luôn. hê hê, ông anh em gọi điện báo tin mừng, lại còn được nhà kia đền bù, và tự nhiên được cấp phép xây nhà mới
Các bác thấy em mưu cao không ?
Em nói cái này ra, khối nhà mới ở phố cổ mọc lên ấy chứ

em thấy anh ác quá trời chứ cao minh gi!!!!!!!
Đúng quá. Đồng chí này quả là ác như con tê giác
hahhahahaha
Old 02-12-2010   #29
MC_đkt
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi cuopbien View Post
Cách giải quyết đơn giản thôi mà
Gia cố nền móng lại và chuyển đổi móng, từ móng nông sang móng sâu, sau đó đưa thiết bị vào căn chỉnh nhà cho thẳng lại thôi
Tùy theo từng công trình mà thiết kế và biện pháp thi công khác nhau
Phải có công trình cụ thể thì mới nói được
Cái cụm từ "Gia cố nền móng lại" quá nhiều ý nghĩa và rất nhiều biện pháp, ý của cuopbien la thế nào nhỉ? Cứ coi như hiểu là làm cho móng nông đó chắc khối lại, sau đó bạn chuyển sang móng sâu kiểu gì? nhà đang xây lên 4 tầng rồi cơ mà, nếu bạn đã từng xử lý công trình như vậy rồi thì bạn có thể mô tả rõ hơn đc ko? Mình nghĩ nếu làm theo cách của bạn chỉ có thể là cẩu" cái nhà 4 tầng đó lên hoặc rời ra chỗ khác, sau đó cho máy đóng cọc vào. Đóng cọc xong lại cho chuyển nhà vào.... ko biết tưởng tượng thế nào nữa, đang nghĩ phải nhờ thần đèn của Ala đanh. ngày xưa thầy dạy sơ sài đưa vài cái ví dụ, đi làm cũng ít đụng phải. Nhờ các bạn nào làm rồi chỉ giáo nhé!
MC_đkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-12-2010   #30
langlungcu
Thành viên nhiệt huyết

Nơi Cư Ngụ: lớn lên ở một địa phương anh dũng chống giặc ngoại xâm

Trích:
Nguyên văn bởi MC_đkt View Post
Cái cụm từ "Gia cố nền móng lại" quá nhiều ý nghĩa và rất nhiều biện pháp, ý của cuopbien la thế nào nhỉ? Cứ coi như hiểu là làm cho móng nông đó chắc khối lại, sau đó bạn chuyển sang móng sâu kiểu gì? nhà đang xây lên 4 tầng rồi cơ mà, nếu bạn đã từng xử lý công trình như vậy rồi thì bạn có thể mô tả rõ hơn đc ko? Mình nghĩ nếu làm theo cách của bạn chỉ có thể là cẩu" cái nhà 4 tầng đó lên hoặc rời ra chỗ khác, sau đó cho máy đóng cọc vào. Đóng cọc xong lại cho chuyển nhà vào.... ko biết tưởng tượng thế nào nữa, đang nghĩ phải nhờ thần đèn của Ala đanh. ngày xưa thầy dạy sơ sài đưa vài cái ví dụ, đi làm cũng ít đụng phải. Nhờ các bạn nào làm rồi chỉ giáo nhé!
Ý là để tầng 1 lún hết cả tầng, lúc đó coi như là móng sâu , còn tần một bị lún hết dùng làm tầng hầm.
langlungcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-12-2010   #31
MC_đkt
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi langlungcu View Post
Ý là để tầng 1 lún hết cả tầng, lúc đó coi như là móng sâu , còn tần một bị lún hết dùng làm tầng hầm.
Bạn nên nhớ là công trình này đang lún lệch, nếu lún đều toàn bộ cả công trình thì thường người ta sẽ làm như thế, nhưng cũng không thể sử dụng tầng 1 làm tầng hầm đc, nhỡ cái ông làm nhà mà làm chất lượng bê tông tồi, kết cấu cột kém nữa thì đừng hỏi luôn. Mà cái nhà này có 4 tầng. Để làm móng sâu như bạn nói (chờ hoặc kích động để toàn bộ tầng 1 lún hết) thì có lẽ nên phá đi làm mới cho nó lành, đỡ tốn kém và mất thời gian.
MC_đkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-12-2010   #32
cuopbien
Thành viên mới

Trích:
Như vậy các bạn chưa nghe qua công nghệ căn chỉnh nhà nghiêng và di dời nhà sao.
Ví dụ cho bạn dễ hiểu nhé
Bình thường ban muốn xây nhà thì bạn phải ép cọc trước sau đấy mới xây nhà đúng không
Còn tui làm thì ngược lại, xây nhà xong rồi thì tui ép cọc
Nói tóm lại nói như thế này bạn khó hiểu lắm
Nếu bạn muốn biết làm như thế nào, xem có nhà nào nghiêng cứ gọi điện cho tui, tui làm thực tế khi đấy bạn sẽ hiểu ra vấn đề này
Số điện thoại của tui là 0979404199
Để làm được như thế tui phải mất 5 năm học đại học và 7 năm học nghề đấy bạn à
hehehe
Không có việc gì khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Old 06-12-2010   #33
cuopbien
Thành viên mới

Trích:
Bạn nên nhớ là công trình này đang lún lệch, nếu lún đều toàn bộ cả công trình thì thường người ta sẽ làm như thế, nhưng cũng không thể sử dụng tầng 1 làm tầng hầm đc, nhỡ cái ông làm nhà mà làm chất lượng bê tông tồi, kết cấu cột kém nữa thì đừng hỏi luôn. Mà cái nhà này có 4 tầng. Để làm móng sâu như bạn nói (chờ hoặc kích động để toàn bộ tầng 1 lún hết) thì có lẽ nên phá đi làm mới cho nó lành, đỡ tốn kém và mất thời gian.

Nhà nghiêng kiểu gì tui cũng căn chỉnh cho thẳng được hết miễn sao là có khe hở để trả về cho thẳng là ok
Thời gian thi công của tui không quá 4 tháng. Nếu nhà bình thường diện tích khoảng 40m2, 4tầng, thả rọi từ tầng 4 xuống dến tầng 1 nghiêng khoảng 20 đến 30cm tui thi công trong khoảng 3 tháng là nhà thẳng lại ngay ma còn bảo hành 12 tháng
Nếu bạn muốn di dời nhà thì cũng ok luôn

Không có việc gi khó
Chỉ sợ tiền không nhiều
Old 06-12-2010   #34
dinhquangxd
Thành viên mới

khoan xien phut thuy tinh long vao.
dinhquangxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-12-2010   #35
thanhnguyen5
Thành viên mới

trong quá trình thi công cột ,thì cột tầng 1 lệch về phía trước so với cột tầng trệt gần 10cm /làm sao đề khắc phục ?xin cho e ý kiến
thanhnguyen5 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-12-2010   #36
cuopbien
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi thanhnguyen5 View Post
trong quá trình thi công cột ,thì cột tầng 1 lệch về phía trước so với cột tầng trệt gần 10cm /làm sao đề khắc phục ?xin cho e ý kiến
Bạn nói chung chung quá. Nhà bạn đang thi công là bao nhiêu tầng?
Bạn phải kiểm tra lại quá trình thi công, vì có nhiều nhà xây thượng thu lắm. Cái này phải xem thực tế rồi mới nói được bạn à
Khắc phục thì có nhiều cách, nhưng phải xem thực tế công trình như thế nào thì mới có thể đưa ra biện pháp khắc phục được
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài