máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Thành lập 1 cty xây dựng trong tương lai? - Page 2 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 16-12-2010   #21
07xd.ktd
Thành viên mới

07xd.ktd's Avatar

Default Ðề: Em muốn thành lập 1 cty xây dựng trong tương lai. Nhờ các bác chỉ giáo em với.

Trích:
Nguyên văn bởi XUAN THUY View Post
Theo quy định hiện hành, ngành xây dựng không phải là ngành có yêu cầu vốn pháp định. Ngành xây dựng chỉ cần vốn điều lệ và vốn này là doanh nghiệp tự khai, tự chịu. Tuy nhiên, nếu thành lập công ty có chức năng thiết kế hay giám sát thì sẽ là ngành có điều kiện, tức phải có chứng chỉ hành nghề tương ứng.

Theo tui, các bạn trẻ có thể định hướng trong tương lai gần thành lập công ty, điều này là phù hợp với khuynh hướng chung hiện nay và nên khuyến khích. Tuy nhiên, do đặc thù nghề nghiệp, nghề thiết kế hoặc thi công, giám sát xây dựng đòi hỏi sự tích lũy kinh nghiệm và mối quan hệ và chịu sự rủi ro nhiều hơn so với nhiều ngành kinh doanh khác (không dễ như các nghề bán hàng, với khách hàng là người tiêu dùng phổ thông, như mấy tấm gương lập nghiệp trên báo). Và nếu làm thi công còn phải có vốn nữa, nếu không chỉ làm một công trình, không đòi được tiền, không phát triển được mối quan hệ thì cụt luôn đấy.
Nên tốt nhất, các chú hãy tìm một môi trường phù hợp, một công ty xây dựng nào đó và làm việc một thời gian, sau 5 năm hãy tính tiếp.

Nếu là người không học xây dựng, thì phải có căn bản về các mối quan hệ có thể để thiết lập ABC, sau đó thuê dân xây dựng làm, tất nhiên bản lĩnh và nỗ lực để thành công phải nhiều hơn. Quản lý kỹ sư hay thợ hồ đều khó hơn nhiều lần so với việc quản lý mấy nhân viên bán hàng.
em thấy bác này nói đúng nè!em thấy mấy người ko học gì làm kinh doanh thành công nhiều chứ chưa thấy ai ngành xây dựng thành công mà không học hành gì
07xd.ktd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 16-12-2010   #22
hoàng mạnh
Thành viên nhiệt huyết

Default Ðề: Em muốn thành lập 1 cty xây dựng trong tương lai. Nhờ các bác chỉ giáo em với.

đấy là bạn chư thây thôi thưc tế là có đáy.quan trọng là người ta có tiền,đầu óc quản lý giám nghĩ giám làm (bản lĩnh) hình như Ông Doàn NGUYÊN ĐỨC đã đầu tư sang XD ròi thì phải,nếu không nhầm thì Ông chủ T. ....cũng không bằng cấp.theo mình nghĩ có bằng cấp thì thời buổi này không sợ đói thôi còn làm giàu thì nếu không thật sự giỏi,không ô dù thì cũng bó tay.giỏ quan hệ cũng là giỏi,giỏi về lĩnh vực nào đó cũng là giỏi chứ không nhất thiết phải có bằng cấp cao mới là giỏi.ngừoi có bằng cấp cao cùng chỉ thể hiện đựoc là mình học giỏi là cùng (thời gian vừa rồi mới thấy học dốt cũng có bằng cao,không học cũng có thể có ....)
Unread 16-12-2010   #23
hoàng mạnh
Thành viên nhiệt huyết

người lãnh đạo chủ yếu là cần giỏi quản lý chứ chuyên môn thì không nhất thiết phải thật giỏi tất nhiên nếu thật giỏi cả chuyên môn thì quá tốt
Unread 16-12-2010   #24
hoàng mạnh
Thành viên nhiệt huyết

có những công ty có GĐ nhân sư,riêng,G Đ kỹ thuật riêng,G Đ tài chính riêng,người đúng đầu chỉ túm tóc máy ông đó là ổn
Unread 18-12-2010   #25
Xe_om
Banned

Trích:
Nguyên văn bởi Asimax.vn View Post
Thành lập thì đơn giản. Cái khó là hoạt động như thế nào bạn ạ.
Ông này trả lời chẳng ăn nhập đek gì đến nhu cẩu của chủ topic.

Về mặt thủ tục pháp lý để mở công ty thì rất đơn giản, chả cần hỏi đâu xa chỉ cần lên google search thì đã có rồi.

Về việc hoạt động. Bạn học trái nghề mà bây giờ lại muốn lập một công ty đi nhận thầu theo mình đoán chắc phải có người chống lưng hoặc hỗ trợ về nguồn việc rồi. Nếu đúng như vậy cty của bạn là dạng công ty sân sau, muốn đơn giản và lúc đầu chưa có nhiều kinh nghiệm thì bán một phần việc cho công ty khác, tự mình làm một phần để hiều thêm. Khi đã cảm thấy đủ tự tin thì có thể làm cả.

Còn nếu không có người chông lưng hoặc không có ai hậu thuẫn thi có quá nhiều việc phải làm. Định hướng cty làm cái lĩnh vực gì của xây dựng? cán bộ, công nhân thế nào? khách hàng ở đâu? ai canh tranh với mình. Nói chung là khó và chỉ thực tế mới trả lời chính xác.
Xe_om vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 18-12-2010   #26
zerosg
Thành viên rất tích cực

zerosg's Avatar

cũng ko trách chủ topic được,người đứng ngoài thấy trong xây dựng toàn tiền bạc,hòa quang sáng chói,nhưng khi bước vô rồi mấy thấy vô vàn khó khăn,nghe người ta nói khó mình chỉ biết là khó ,chỉ có người trong cuộc mới thấu hiểu thế nào là hào quang,mà thế nào là mồ hôi công sức
zerosg vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 25-12-2010   #27
itmantb
Thành viên mới

itmantb's Avatar

Làm một ông chủ, để nắm rõ công ty như trong lòng bàn tay mình, bạn cũng cần phải am hiểu về nghề, có mối quan hệ tốt, tài chính dồi dào, bộ óc và năng khiếu của ngừoi làm kinh doanh. Nhiệt huyết và đam mê chưa thể đủ với một ông chủ...Thân!
Website: www.matvietnga.com | Email: matvietnga@gmail.com
itmantb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 02-08-2011   #28
quangminh.ce
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi Asimax.vn View Post
Thành lập thì đơn giản. Cái khó là hoạt động như thế nào bạn ạ.

Chính xác, đơn giãn thế thôi.... Có lẽ Bác đang làm chủ 1 cty nhỉ...?
quangminh.ce vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 08-08-2011   #29
kieuquochuy
Thành viên nhiệt huyết

kieuquochuy's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP.HCM

Trích:
Nguyên văn bởi quangminh.ce View Post
Chính xác, đơn giãn thế thôi.... Có lẽ Bác đang làm chủ 1 cty nhỉ...?
ace diễn đàn góp nhìu vào nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
kieuquochuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 08-08-2011   #30
Mèo ngố
Thành viên tích cực

Mèo ngố's Avatar

Các bác đào mộ kinh quá
Thành lập 1 công ty không khó, cái khó nhất chính là người đỡ đầu cho công ty, hay nói cách khác là người tìm được việc về cho công ty. Người này càng làm to, càng quan hệ tốt và rộng thì công ty sẽ càng mạnh
nguyen.tanan (07-01-2012)
Unread 08-08-2011   #31
kieuquochuy
Thành viên nhiệt huyết

kieuquochuy's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP.HCM

Cộng thêm chính sách thu hút nhân tài nữa
kieuquochuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-01-2012   #32
tung24
Thành viên mới

Thử lửa, thử làm

Anh có một hãng thiết kế về các sản phẩm năng lượng mặt trời tại Mỹ California. Hiện đang thiết kế những mô hình nhà nhỏ kiểu lắp ráp khoảng 12m vuông trở xuống cho các tư gia vì khỏi phải xin phép.

Các nhà loại lắp ráp này phải thiết kế sau cho nhẹ, dễ lắp ráp nếu cần di chuyển và có gắn các thiết bị năng lượng mặt trời về điện cũng như nhiệt.

Phần năng lượng mặt trời anh sẽ lo. Phần thiết kế cần trợ giúp bên Việt Nam

Nếu em hoặc các bạn nào thích thú với dự án này xin liên lạc với anh:

Nguyễn bá Tùng
Phone: 408-677-8111
A24 Solar Corporation
Website: a24solar.com
tung24 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to tung24 For This Useful Post:
chotlut (23-11-2015), huuhungbkdn (14-06-2015)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài