máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
làm ở viettel - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > GIAO LƯU, TRAO ĐỔI, TÂM SỰ NGHỀ NGHIỆP, SÁNG KIẾN, Ý TƯỞNG MỚI > Tâm sự của các sinh viên, bạn trẻ mới vào nghề
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời
Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Unread 10-12-2010   #1
billnguyen
Thành viên

Default làm ở viettel

Kỹ sư xd vào viettel làm có tương lai ko các bác? ý e hỏi là về thu nhập,cơ hội thăng tiến.

Có anh em nào đã từng công tác ở viettel tư vấn cho e với

thay đổi nội dung bởi: billnguyen, 13-12-2010 lúc 10:18 AM
billnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 10-12-2010   #2
hhhiii
Thành viên

Default Ðề: làm ở viettel

1 người làm quan cả họ được nhờ, huống chi ông cậu của bạn làm TƯỚNG. Không lăn tăn ... cứ làm, nếu được cho mình "ké" 1 chân hi hi hi
hhhiii vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 10-12-2010   #3
Rau Muống
Thành viên mới

Rau Muống's Avatar

em trai em làm VƯƠNG ngahnfh qd, nhưng e cuĩng k dám nhờ nó
Rau Muống vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 10-12-2010   #4
danmdc
Thành viên mới

danmdc's Avatar

bên viettel có tuyển dụng kỹ sư xây dựng công trình ngầm không các anh, bên đó chắc có mảng xây dựng ngầm cho quân đội và bên thủy điện
danmdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 13-12-2010   #5
baotrung82.dkt
Thành viên mới

baotrung82.dkt's Avatar

Lam viettel cac bac nen suy nghi lai! Minh co thang ban lam ben viettel cuc lam, ngay ca 30-4 va 2-9 cung k duoc nghi, chu nhat va thu 7 mien noi! Sac lenh nhu nui, dang ngu voi vo bao phai di tinh la di lien! Khi ho dc viec xong thi vat chanh bo vo (ep cho nghi trc tet khoi phai ton tien thuong) vì xây dựng bên viettel chi la cac tram bts, đến lúc cũng đủ trạm thì hết việc. Viettel hiện đã phát triển ra nước ngoài (Trung Đông, Campuchia, Haiti ...), có bác di công tác bên đó cả năm chua duoc cho ve. Mà bên Viettel khi vào làm là phải nôp bằng chính quy, vì thế bị ép cỡ nào thì không nghĩ ngang được, quy phạm hợp đồng phạt theo luật. Đây là chút kinh nghiệm mình chia sẻ, các bác suy nghĩ kĩ trc khi vào Viettel làm nhe! Than chào
baotrung82.dkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 8 Users Say Thank You to baotrung82.dkt For This Useful Post:
07xd.ktd (16-12-2010), ambition541986 (14-12-2010), marskakashi (30-01-2015), o0okuhieno0o (01-06-2013), phide67 (10-08-2013), phuc.TVXD (18-05-2015), quanchua (28-05-2013), thinhbk (08-08-2013)
Unread 14-12-2010   #6
billnguyen
Thành viên

bts là gì vậy???
billnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 16-12-2010   #7
07xd.ktd
Thành viên mới

07xd.ktd's Avatar

Exclamation Ðề: làm ở viettel

Trích:
Nguyên văn bởi billnguyen View Post
bts là gì vậy???
là trạm thu phát sóng viễn thông ấy!theo tôi nghĩ là mấy cái cột sóng cao cao mà bác hay nhìn thấy ấy.hehe
07xd.ktd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 15-02-2011   #8
tranvuqb
Thành viên

tranvuqb's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi baotrung82.dkt View Post
Lam viettel cac bac nen suy nghi lai! Minh co thang ban lam ben viettel cuc lam, ngay ca 30-4 va 2-9 cung k duoc nghi, chu nhat va thu 7 mien noi! Sac lenh nhu nui, dang ngu voi vo bao phai di tinh la di lien! Khi ho dc viec xong thi vat chanh bo vo (ep cho nghi trc tet khoi phai ton tien thuong) vì xây dựng bên viettel chi la cac tram bts, đến lúc cũng đủ trạm thì hết việc. Viettel hiện đã phát triển ra nước ngoài (Trung Đông, Campuchia, Haiti ...), có bác di công tác bên đó cả năm chua duoc cho ve. Mà bên Viettel khi vào làm là phải nôp bằng chính quy, vì thế bị ép cỡ nào thì không nghĩ ngang được, quy phạm hợp đồng phạt theo luật. Đây là chút kinh nghiệm mình chia sẻ, các bác suy nghĩ kĩ trc khi vào Viettel làm nhe! Than chào
Bác này nói đúng. Tui chưa nghe ai bảo lính xây dựng vào viettel mà sướng cả. Hết luân chuyển cán bộ rồi lại đi công tác, giờ giấc làm việc thì "miễn chê" trực chiến 24/24, điều khoản hợp đồng thì "bóp cho nó lè lưỡi ra".
Chúc các bác may mắn!

thay đổi nội dung bởi: tranvuqb, 18-02-2011 lúc 09:41 AM
tranvuqb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 27-05-2013   #9
ngocchinhxd
Thành viên mới

mình đang làm cho công ty nước ngoài lương cũng được, nhưng ko ổn định, vừa qua mình nộp hồ sơ vào công ty cổ phần công trình viettell, minh không biêt nó thế nào, vào làm việc tại đó có ổn định không, lương lậu có tốt không, quan trọng là mình có khả năng phát triển được không, bọn này chuyên đi xây trạm bts của tập đoàn thôi, minh chỉ giám sát quản lý nhà thầu thôi, minh ko biết có vất vả không, bạn nào đã từng làm hay biết về nó comment cho minh nhá, giò minh lựa chọn khó quá, tiếp tục làm theo dự án hay ổn định theo viettell, comment cho minh som nha,

thay đổi nội dung bởi: ngocchinhxd, 27-05-2013 lúc 06:45 PM
ngocchinhxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 27-05-2013   #10
dinhthuanxd
Thành viên nhiệt huyết

Trích:
Nguyên văn bởi ngocchinhxd View Post
mình đang làm cho công ty nước ngoài lương cũng được, nhưng ko ổn định, vừa qua mình nộp hồ sơ vào công ty cổ phần công trình viettell, minh không biêt nó thế nào, vào làm việc tại đó có ổn định không, lương lậu có tốt không, quan trọng là mình có khả năng phát triển được không, bọn này chuyên đi xây trạm bts của tập đoàn thôi, minh chỉ giám sát quản lý nhà thầu thôi, minh ko biết có vất vả không, bạn nào đã từng làm hay biết về nó comment cho minh nhá, giò minh lựa chọn khó quá, tiếp tục làm theo dự án hay ổn định theo viettell, comment cho minh som nha,
Bác cứ làm theo dự án đi. Lương cao, thời buổi này Cty nước ngoài hay trong nước mà có dự án làm là quá tốt rồi. Vietell thì như mấy bác ở trên đã nói.
dinhthuanxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 07-08-2013   #11
ngocchinhxd
Thành viên mới

bác nào có kinh nghiệm phỏng vấn cho công ty bất động sản viettel nhỉ comment cho mình với, nó gọi mình đi phỏng vấn mà không biết thế nào, mình không biết làm ở đó có được không nhỉ, làm ăn thế nào nhỉ, bác nào từng trải giúp mình nha,thank you,
Unread 08-08-2013   #12
hvbinh.ks
Thành viên tích cực

hvbinh.ks's Avatar

t ko làm ở đấy nhưng có ông bạn cũng mới vào đấy làm đc 3,4 tháng gì đó thấy bảo chỉ cần biết làm hồ sơ , vẽ hoàn công, đọc bản vẽ, có khả năng đi xa là ok. Lưong văn phòng là 5cur rưỡi còn hiện tại nó đang đi ctrinh trong quảng trị lương 7,8 củ gì đó cũng ko hỏi rõ lắm mà bọn này làm công trình dân dụng chứ ko bts nhé
hvbinh.ks vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 08-08-2013   #13
ngocchinhxd
Thành viên mới

cảm ơn bạn nhá, nhưng ko biết nó ký hợp đồng thế nào nhỉ, dài hạn không nhỉ, bọn công ty bất động sản viettel ấy, mình làm cho bọn nước ngoài lương cao, giờ làm 3-4t tháng thì chán nhỉ, mỗi cái là nó không ổn đinh thôi, minh nghĩ bọn này là nhà nước chắc là ổn định
mà kỹ hợp đông ngắn hạn hay thời vụ thì chán nhỉ, bạn nào biết giúp mình nha,
Unread 08-08-2013   #14
hvbinh.ks
Thành viên tích cực

hvbinh.ks's Avatar

cái này thì mình ko biết đc.
hvbinh.ks vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to hvbinh.ks For This Useful Post:
QuangGTVT (09-08-2013)
Unread 09-08-2013   #15
ngocchinhxd
Thành viên mới

chiều nay, bọn bất động sản viettel nó gọi thứ 7 tuần này phỏng vấn viết vòng 1, bạn nào đã từng phỏng vấn có kinh nghiệm comment cho mình nhe, không biết nó thi viết kiểu nhỉ để mình chuẩn bị nhỉ, mình làm vị trí kỹ sư giám sát trên công trường,giúp mình nhá, nó goi đến 220 đường láng để thi ngày 10/8
Unread 09-08-2013   #16
tuanhai119
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi ngocchinhxd View Post
chiều nay, bọn bất động sản viettel nó gọi thứ 7 tuần này phỏng vấn viết vòng 1, bạn nào đã từng phỏng vấn có kinh nghiệm comment cho mình nhe, không biết nó thi viết kiểu nhỉ để mình chuẩn bị nhỉ, mình làm vị trí kỹ sư giám sát trên công trường,giúp mình nhá, nó goi đến 220 đường láng để thi ngày 10/8
Thằng bạn em nó làm đấy, lương hơn trục củ. Đi xa toàn Cao Bằng Bắc Cạn. Lên tập đoàn viettel thì ngon hơn.

thay đổi nội dung bởi: tuanhai119, 25-08-2013 lúc 11:26 PM
tuanhai119 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 14-08-2013   #17
ngocchinhxd
Thành viên mới

cám ơn bạn nha, mình đã đi thi vòng 1 về rồi, nó tuyển 2 người mà hàng 100 người thi, không biêt bọn này thế nào mà đông thế, đúng là giờ thất nghiệp nhiều, hay viettel co tiếng lớn nhỉ, thi đông thế này khả năng đỗ cũng khó
Unread 14-08-2013   #18
anbeeinstein

Mình đã từng làm cho công ty công trình viettel. đi pv thì rất đông( khoảng hơn 100 mạng).XN tuyển vào làm dân dụng nhưng chủ yếu là làm BTS với nhà máy nổ thôi. xác định là vất vả đi khắp các tỉnh
anbeeinstein vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Unread 20-08-2013   #19
ngocchinhxd
Thành viên mới

tớ cảm ơn nhé, nhưng đây là cty bất động sản vietell chứ không phải là công trình viettel thoi, nó tuyển có 2 người thôi, chắc là phải nhiều vòng, mình mới thi xong vòng 1, mãi không thấy nó thông báo kết quả,
công trình viettel minh cung phỏng vấn và đạt nhưng mà mình ko làm, vì nó bảo toàn đi xa, ai làm cho bọn bds viettel rồi comment cho minh nha, và bạn làm cho công trình viettel lương có cao không
Unread 25-08-2013   #20
tuanhai119
Thành viên mới

Có kết quả rồi đấy
tuanhai119 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to tuanhai119 For This Useful Post:
manhyen (28-10-2014)
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài