máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Học thạc sỹ địa kỹ thuật tại AIT - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > HỘI THẢO, CÁC KHÓA HỌC BỒI DƯỠNG CHUYÊN MÔN > Du học ngành Xây dựng - Thông tin nguồn học bổng du học của Trường ĐHXD
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-01-2011   #1
hungdn-LBG
Thành viên

Default Học thạc sỹ địa kỹ thuật tại AIT

Xin quý anh chị cho biết các thủ tục học thạc sỹ ngành Địa kỹ thuật tại học viện công nghệ Châu Á về:
1. Điều kiện dự tuyển (kiến thức chuyên môn, ngôn ngữ sử dụng..).
2. Thủ tục pháp lý
3. Địa chỉ học
Mình có nghe thông tin AIT có tổ chức dạy cao học tại Việt Nam, xin cho hỏi dạy ở đâu và điều kiện để được học như thế nào?
Rất mong nhận thông tin từ Quý anh chị.
Trân trọng!
hungdn-LBG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2011   #2
eng-hiep
Administrator

eng-hiep's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HCMC
Send a message via Yahoo to eng-hiep Send a message via Skype™ to eng-hiep
Default Ðề: Học thạc sỹ địa kỹ thuật tại AIT

Trích:
Nguyên văn bởi hungdn-LBG View Post
Xin quý anh chị cho biết các thủ tục học thạc sỹ ngành Địa kỹ thuật tại học viện công nghệ Châu Á về:
1. Điều kiện dự tuyển (kiến thức chuyên môn, ngôn ngữ sử dụng..).
2. Thủ tục pháp lý
3. Địa chỉ học
Mình có nghe thông tin AIT có tổ chức dạy cao học tại Việt Nam, xin cho hỏi dạy ở đâu và điều kiện để được học như thế nào?
Rất mong nhận thông tin từ Quý anh chị.
Trân trọng!
Đầu vào là English - nếu có TOEFL thì được miễn , còn chưa có thì phải làm bài test English . Thời gian học trong vòng 1 năm , học phí tương đối nặng (nhưng đỡ hơn ở Thailand ^^) . Bác có ở xem thêm chi tiết ở đây
eng-hiep vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to eng-hiep For This Useful Post:
hungdn-LBG (08-01-2011), ks.thanhtan (08-01-2011)
Old 08-01-2011   #3
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

Nơi Cư Ngụ: lang thang

Học AIT ở VN nếu so với học từ đầu tại Thái thì giống như học tại chức ở tỉnh so với học chính quy tập trung vậy. Vẫn các thầy AIT dậy (hình như có cài cắm thêm cả thầy ở VN) - điều này ko quan trọng lắm vì AIT đã chọn thì các thầy phải có trình độ đảm bảo. Quan trọng là chương trình chắc chắn có ''nén'' lại để phù hợp. Nó là professional master (nghĩa là thạc sĩ chuyên nghiệp ): học cả địa KT và quản lý XD. Nghĩa là một phần CT sẽ học về quản lý, phân tích rủi ro....tốt cho bác nào làm sếp. Về giá cả cũng ko rẻ hơn học ở Thái nhiều, nếu so sum cost / thời gian học có khi còn đắt.

Chương trình học thích hợp những người ko có thời gian đi nước ngoài, bận kiếm tiền hoặc ko muốn xa gia đình, mất cơ hội thăng tiến hoặc làm ăn.

Chương trình học ở Sài gòn. Nếu bạn ở HN hoặc các tỉnh khác mà vào SG để học hoặc nếu có điều kiện, chưa vợ con thì ... cố sang Thái học chắc chắn tốt hơn. Thời gian tập trung nhiều hơn, điều kiện cơ sở học tập và thiết bị thực tập tốt hơn, đặc biệt là biết con gái Thái xinh thế nào

Just SHAREs!

thay đổi nội dung bởi: wasabi, 08-01-2011 lúc 07:19 PM
wasabi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 6 Users Say Thank You to wasabi For This Useful Post:
Gohan (16-08-2011), haibkpro (17-12-2011), hungdn-LBG (10-01-2011), ks.thanhtan (09-01-2011), NGOC_IBST (08-01-2011), tdlinh (13-08-2012)
Old 10-01-2011   #4
hungdn-LBG
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi wasabi View Post
Học AIT ở VN nếu so với học từ đầu tại Thái thì giống như học tại chức ở tỉnh so với học chính quy tập trung vậy. Vẫn các thầy AIT dậy (hình như có cài cắm thêm cả thầy ở VN) - điều này ko quan trọng lắm vì AIT đã chọn thì các thầy phải có trình độ đảm bảo. Quan trọng là chương trình chắc chắn có ''nén'' lại để phù hợp. Nó là professional master (nghĩa là thạc sĩ chuyên nghiệp ): học cả địa KT và quản lý XD. Nghĩa là một phần CT sẽ học về quản lý, phân tích rủi ro....tốt cho bác nào làm sếp. Về giá cả cũng ko rẻ hơn học ở Thái nhiều, nếu so sum cost / thời gian học có khi còn đắt.

Chương trình học thích hợp những người ko có thời gian đi nước ngoài, bận kiếm tiền hoặc ko muốn xa gia đình, mất cơ hội thăng tiến hoặc làm ăn.

Chương trình học ở Sài gòn. Nếu bạn ở HN hoặc các tỉnh khác mà vào SG để học hoặc nếu có điều kiện, chưa vợ con thì ... cố sang Thái học chắc chắn tốt hơn. Thời gian tập trung nhiều hơn, điều kiện cơ sở học tập và thiết bị thực tập tốt hơn, đặc biệt là biết con gái Thái xinh thế nào

Just SHAREs!
Rất cảm ơn thông tin được phân tích chi tiết từ anh Wasabi và trang web anh eng-hiep gửi. Tiện đây anh cho hỏi học phí nếu học ở VN thì vào khoản bao nhiêu anh ha. Em có tham khảo 1 thư gửi từ AIT-HCM city giá vào khoảng 14.000USD cho khóa học 11 tháng.
Tiện đây cũng xin Quý anh chị đi trước đã từng học chương trình professional master của AIT tại Việt Nam cho em 1 lời khuyên về vấn đề này.
Trân trọng cảm ơn Quý anh chị, đồng nghiệp.
hungdn-LBG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-04-2011   #5
TTgeotech
Thành viên mới

Gia chinh xac cua chuong trinh hoc tai AIT-HCM city 13800USD trong do 12050USD la tien hoc va 1750 (khong bat buoc-cung nen tham du) la tien di thuc tap tai Thailand hoac quoc gia khac va di nhan bang tot nghiep tai AIT Thailand. Tien hoc duoc dong vao dau moi hoc ky va dong thanh 3 lan cho ca chuong trinh hoc.
Em dong y voi bac Wasabi mot phan nhung mot phan thi chua dong y lam. Dau tien la ve gia chac chan re hon AIT, vi tinh theo tin chi thi mot tin chi o AIT la 422 USD trong khi o VN chi la 350USD,

Chuong trinh hoc khong phai la nen lai nhu bac Wasabi noi vi van dung la 45h cho mot mon hoc giong nhu o AIT. nhung noi dung da duoc dieu chinh cho phu hop mang tinh chat thuc hanh va ap dung nhieu vi sinh vien di hoc deu la can bo da di lam.

Cac bac co the xem them thong tin tai website cua AIT tai VN "http://aitcv.ac.vn/fo/prospectivestudent_sub.php?ID=95" de biet them thong tin hoac goi hoi tu van vien cua chuong trinh.
----------------------------------------------------------
Invest in education today for your caree tomorow!
TTgeotech vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-04-2011   #6
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

Default Re: Học thạc sỹ địa kỹ thuật tại AIT

tớ nói ko sai đâu.

Nói chương trình nén lại là về mặt thời gian đấy, cũng chương trình đó học ở AIT-Bangkok là những 2 năm cơ, tớ cứ suy luận đơn giản là cùng chương trình học mà họ kéo dài tới 2 năm ko phải vì bọn ở bên Thái dốt hơn hoặc chưa biết gì nên phải học lâu hơn, đơn giản là cái mục tiêu và yêu cầu khác nhau. Nói vậy chắc anh em hiểu. Nếu tính giá theo thời gian học thì program ở VN sẽ đắt hơn. Còn nếu tính theo tín chỉ thì đúng như TTgeotech nói. Số giờ cho 1 môn học là 45 thì vẫn giống nhau, nhưng nếu học thời gian ngắn vậy thì chủ yếu chỉ tiếp thu khi nghe giảng thôi, thời gian tự học còn ít hơn. Về lý thuyết thì vẫn chương trình này kể cả co lại còn nửa năm vẫn ok , vậy mới nói là tùy điều kiện hoàn cảnh và nhu cầu mà lựa chọn. Cả 2 chương trình đều có ưu điểm của nó.
Old 28-04-2011   #7
tnlinh
Thành viên

tnlinh's Avatar

Send a message via Yahoo to tnlinh

Ngoài lề 1 chút, vì nhìn thấy giá học phí thấy hơi kinh so với kiến thức ước lượng có thể thu được. Mình quen học miễn phí rồi.

Nếu có bằng kỹ sư rồi thì master để làm gì nữa nhỉ? Có tăng được thêm nhiều thu nhập không? nếu tăng nhiều thì nên học, ngược lại thì chỉ học khi thừa xiền. .

Tớ nhà nghèo, cho tớ tiền thì tớ đi học, còn không cho thì thôi. Tớ tự học cũng được, đỡ phải thi cử, đỡ phải tiền nong, bằng vợ con tự cấp cho. Nếu vì kiến thức, sách vở và tài liệu viết tương đối đủ. Nếu không nghèo thì đừng bắt chước tớ, vì tớ nghiệm thấy bản thân là càng học càng nghèo..
tnlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to tnlinh For This Useful Post:
lethorpoleon (02-05-2011), ngletamphuc (29-04-2011), nguyenquocai (29-04-2011)
Old 08-05-2011   #8
tcd
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi tnlinh View Post
Ngoài lề 1 chút, vì nhìn thấy giá học phí thấy hơi kinh so với kiến thức ước lượng có thể thu được. Mình quen học miễn phí rồi.

Nếu có bằng kỹ sư rồi thì master để làm gì nữa nhỉ? Có tăng được thêm nhiều thu nhập không? nếu tăng nhiều thì nên học, ngược lại thì chỉ học khi thừa xiền. .

Tớ nhà nghèo, cho tớ tiền thì tớ đi học, còn không cho thì thôi. Tớ tự học cũng được, đỡ phải thi cử, đỡ phải tiền nong, bằng vợ con tự cấp cho. Nếu vì kiến thức, sách vở và tài liệu viết tương đối đủ. Nếu không nghèo thì đừng bắt chước tớ, vì tớ nghiệm thấy bản thân là càng học càng nghèo..
Có master thì không tăng thêm thu nhập nhưng tăng thêm kiến thức, có được kiến thức chuyên sâu hơn sẽ làm được những việc có yêu cầu kiến thức chuyên sâu hơn, làm những việc có tính chất đòi hỏi chất xám cao hơn, từ đó có thu nhập cao hơn.
Tự học cũng được nhưng sẽ lâu hơn là cách đến trường để thu nhận kiến thức, đôi khi tự học cũng khiến ta hiểu sai một số vấn đề mà cần nhiều thời gian ta mới nhận ra điều đó. Đến trường, nếu được học với những thầy kiến thức rộng, thì được tiếp cận những kiến thức mới, những kỹ thuật mới nhanh hơn.
Sau quá trình học là thi cử, đây là thời gian để tổng hợp kiến thức mình đã nhận được, cũng để đánh giá mình đã đạt được gì. Quá trình tổng hợp kiến thức sẽ rút ra nhiều điều nữa
Theo tớ có điều kiện nên đi học, không bổ bề ngang cũng bổ bề dọc.
tcd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to tcd For This Useful Post:
thanhdkt (08-05-2011), wasabi (08-05-2011)
Old 08-05-2011   #9
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Send a message via Yahoo to nguyencongoanh
Default Ðề: Re: Học thạc sỹ địa kỹ thuật tại AIT

Trích:
tớ nói ko sai đâu.

Nói chương trình nén lại là về mặt thời gian đấy, cũng chương trình đó học ở AIT-Bangkok là những 2 năm cơ, tớ cứ suy luận đơn giản là cùng chương trình học mà họ kéo dài tới 2 năm ko phải vì bọn ở bên Thái dốt hơn hoặc chưa biết gì nên phải học lâu hơn, đơn giản là cái mục tiêu và yêu cầu khác nhau. Nói vậy chắc anh em hiểu. Nếu tính giá theo thời gian học thì program ở VN sẽ đắt hơn. Còn nếu tính theo tín chỉ thì đúng như TTgeotech nói. Số giờ cho 1 môn học là 45 thì vẫn giống nhau, nhưng nếu học thời gian ngắn vậy thì chủ yếu chỉ tiếp thu khi nghe giảng thôi, thời gian tự học còn ít hơn. Về lý thuyết thì vẫn chương trình này kể cả co lại còn nửa năm vẫn ok , vậy mới nói là tùy điều kiện hoàn cảnh và nhu cầu mà lựa chọn. Cả 2 chương trình đều có ưu điểm của nó.
Vừa rồi có gặp đồng chí Dr. Watabe ở PARI mới biết đồng chí này sang VN dạy các chú AIT-VN quả site investigation trong vòng có 1 tuần. Với trình độ về chuyên môn và tiếng anh như đầu vào yêu cầu thì khó mà theo được chứ đừng nói đến vụ tăng công lực. Dạy kiểu mì ăn liền thế này thì cũng hơi bất ổn chút nhỉ.

Nói như bác tnlinh là đúng rồi, chỉ những người thừa tiền thì mới bỏ tiền ra để học mấy vụ đó. Nếu có thể thì nên học miễn phí. Tôi biết cũng khá nhiều người đi học cũng miễn phí lấy đến PhD rồi mà kiếm tiền chưa chắc đã nhiều. Là tôi nói kiếm tiền về mặt chuyên môn đấy nhé. Nên thay đổi quan niệm. Phải biết mục tiêu học để làm gì
nguyencongoanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-05-2011   #10
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi tnlinh View Post

Làm gì có cái gì mà miễn phí bác. Không bỏ tiền thì phải bỏ cái gì khác tiền chứ bác. Mà bác còn được nhận lương cho cái bác bỏ ra khi đi học miễn phí ấy chứ. Đúng là càng học càng nghèo thật.
Old 09-05-2011   #11
co1972nguyen
Super Moderator

co1972nguyen's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Gò Vấp-HCM

Nếu so với lớp 1 là 3000$ thì giá lấy Master cũng không cao lắm.. đầu tư cho tương lai mà...... chứng tỏ thế hệ trẻ VN sau này càng học càng nghèo như Chú, Bác nó thật

Một phụ huynh nhà ở Lê Trọng Tấn nhưng muốn xin cho con vào học ở một trường tiểu học ở quận Hai Bà Trưng với lý do gần cơ quan, tiện cho việc đưa đón con, nhất quyết phải xin cho con học bằng được ở đó dù phải tốn kém. Để con có một suất học, chị đã phải chi 1.200 USD.

Hay muốn có một suất học ở một trường điểm tại quận Ba Đình, được đánh giá là có môi trường học tập thân thiện, quan hệ thầy trò được coi trọng, có phụ huynh cũng phải chi tới 3.000 USD.

Với các trường "thường thường bậc trung," giá cũng phải từ 300 USD đến 800 USD, tùy theo "cơn sốt" của các phụ huynh.

Một phụ huynh từng xin cho con trai vào lớp chọn ở trường K.T chia sẻ kinh nghiệm tuy trường chỉ thuộc loại "trung bình" nhưng chị cũng phải mất ngót 1.000 USD.
co1972nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2011   #12
geotek
Thành viên rất tích cực

học ở lớp chuyên được cái là sẽ thấy mình không là gì đại đa số cả lớp điều siêu việt

ngày xưa mình đi học cũng thấy mấy bạn chuyển vào đột ngột chắc là do xin xỏ. mấy bạn ấy giờ có 1 bạn đã thành giảng viên đại học lớn ở nước ngoài, còn lại các bạn khác thì
geotek vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-05-2011   #13
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

hic, các bác ở trên cao chém gió phần phật

các bác có thể tự học để làm việc, thậm chí có thể tự học thành lỗi lạc, nhưng số đó ko nhiều. Đa phần thì vẫn phải có người dạy, và kể cả các bác lỗi lạc mà được dạy sẽ nhanh thành lỗi lạc hơn.

Còn về thu nhập thì đúng là nó ko tỷ lệ thuận với bằng cấp, nhiều khi còn ngược lại như các bác nói, nên cũng ko lấy nó làm thước đo đối chứng với học vị được. Có thể một số bác kỹ sư ở đây bẩu nhiều thằng Ths, TS thu nhập đếch bằng mình --> họ kém... xin lỗi các bác, sẽ có một ông nào đấy học chưa hết lớp 5 (làm chuyên ngành XD) bảo câu tương tự với anh em KS tụi mình.

@bác Cò: bác lấy VD hơi khập khiễng, nhà cháu còn có ví dụ khập khiễng hơn. Nghe nói có chỗ đào tạo chó nghiệp vụ giá 3triệu trong vòng 4 tuần chát nhỉ.
cmengenie (10-05-2011), haibkpro (17-12-2011), tcd (10-05-2011), thanhdkt (10-05-2011)
Old 10-05-2011   #14
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
hic, các bác ở trên cao chém gió phần phật

các bác có thể tự học để làm việc, thậm chí có thể tự học thành lỗi lạc, nhưng số đó ko nhiều. Đa phần thì vẫn phải có người dạy, và kể cả các bác lỗi lạc mà được dạy sẽ nhanh thành lỗi lạc hơn.

Còn về thu nhập thì đúng là nó ko tỷ lệ thuận với bằng cấp, nhiều khi còn ngược lại như các bác nói, nên cũng ko lấy nó làm thước đo đối chứng với học vị được. Có thể một số bác kỹ sư ở đây bẩu nhiều thằng Ths, TS thu nhập đếch bằng mình --> họ kém... xin lỗi các bác, sẽ có một ông nào đấy học chưa hết lớp 5 (làm chuyên ngành XD) bảo câu tương tự với anh em KS tụi mình.

@bác Cò: bác lấy VD hơi khập khiễng, nhà cháu còn có ví dụ khập khiễng hơn. Nghe nói có chỗ đào tạo chó nghiệp vụ giá 3triệu trong vòng 4 tuần chát nhỉ.
Bẩm cụ nhà cháu nói kiếm tiền về mặt chuyên môn ấy chứ, tức là những gì mình học chứ còn những thứ khác những thứ khác chuyên môn thì không bàn. Vấn đề là ở chỗ bỏ ra số tiền khá lớn những gần $15K trong khi thu nhận về mặt kiến thức chưa chắc đã đủ. Nên mới nêu lên một ví dụ có ông giáo sang VN chỉ để dạy một course trong vòng có 1 tuần. Nếu ở AIT-Thailand cũng làm tương tự thì cũng chẳng có gì phải bàn nếu đó là chính sách của trường này nó thế. Kết quả là học chỉ cần vài tháng là chúng ta chắc có lẽ sẽ lấy được cái Master, rồi thì PhD cũng tương tự, ấy là mình nói người thường như anh em kỹ sư quanh đây chứ người nào mà cực kỳ thông minh, kiểu thông minh vốn sẵn tính giời thì ngoài scope của bài này bác nhỉ
The Following 3 Users Say Thank You to nguyencongoanh For This Useful Post:
tcd (10-05-2011), thanhdkt (10-05-2011), wasabi (10-05-2011)
Old 10-05-2011   #15
wasabi
Super Moderator

wasabi's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencongoanh View Post
Bẩm cụ nhà cháu nói kiếm tiền về mặt chuyên môn ấy chứ, tức là những gì mình học chứ còn những thứ khác những thứ khác chuyên môn thì không bàn. Vấn đề là ở chỗ bỏ ra số tiền khá lớn những gần $15K trong khi thu nhận về mặt kiến thức chưa chắc đã đủ. Nên mới nêu lên một ví dụ có ông giáo sang VN chỉ để dạy một course trong vòng có 1 tuần. Nếu ở AIT-Thailand cũng làm tương tự thì cũng chẳng có gì phải bàn nếu đó là chính sách của trường này nó thế. Kết quả là học chỉ cần vài tháng là chúng ta chắc có lẽ sẽ lấy được cái Master, rồi thì PhD cũng tương tự, ấy là mình nói người thường như anh em kỹ sư quanh đây chứ người nào mà cực kỳ thông minh, kiểu thông minh vốn sẵn tính giời thì ngoài scope của bài này bác nhỉ
bác Oanh nói đúng, điều này nhà cháu có ý kiến gì đâu . Còn việc mấy ông trọc phú trình độ cấp 1 nói thế nào về anh em KS, ThS, TS... cũng là vì họ có hiềm tị với anh em thôi. Thế mới bẩu nhà cháu mà có tiền thì sẽ cố đi hẳn sang Thái học (câu điều kiện loại 3 )

1 tuần thầy Watabe chắc đủ đi hết một lượt các concepts và terms là ok lắm lắm rồi
thanhdkt (10-05-2011)
Old 10-05-2011   #16
thanhdkt
Thành viên mới

Nơi Cư Ngụ: Hà Nội

e thấy nếu học 1 môn có 1 tuần thì học cao học ĐKT ở VN có lẽ hay hơn do mấy thầy trường ĐH dạy ấy, e có xem chương trình đào tạo Ths ĐKTXD của BK TPHCM rất ổn
thanhdkt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 3 Users Say Thank You to thanhdkt For This Useful Post:
haibkpro (17-12-2011), tcd (10-05-2011), wasabi (10-05-2011)
Old 10-05-2011   #17
nguyencongoanh
Thành viên nhiệt huyết

nguyencongoanh's Avatar

Trích:
bác Oanh nói đúng, điều này nhà cháu có ý kiến gì đâu . Còn việc mấy ông trọc phú trình độ cấp 1 nói thế nào về anh em KS, ThS, TS... cũng là vì họ có hiềm tị với anh em thôi. Thế mới bẩu nhà cháu mà có tiền thì sẽ cố đi hẳn sang Thái học (câu điều kiện loại 3 )

1 tuần thầy Watabe chắc đủ đi hết một lượt các concepts và terms là ok lắm lắm rồi

Nhà cụ nào có tiền thì đi Thailand, còn cụ nào không có tiền thì đi Mĩ hoặc Châu âu, hoặc VN

Thì đợt vừa rồi mình có dẫn đồng chí này tham quan dự án Cảng Cái Mép mà lị, hỏi ra mới biết sang VN làm quả lecturing trong vòng có 1 tuần cho các cháu địa kỹ thuật AIT-VN. Mà mình cũng biết ít chú học trong cái course này, khi điện thoại hỏi "học hành thế nào rồi" thì trả lời rằng "1 tuần thì được gì anh ơi", tuy nhiên cách người ta dạy có vẻ ổn, nếu mà được học lâu tí
Old 10-05-2011   #18
nvtrung_geo
Thành viên mới

theo tôi nghĩ nếu học chương trình giảng dạy của nước ngoài thì có lẽ mức độ chuyên nghiệp và kiến thức mới sẽ tốt hơn mấy chương trình trong nước, còn nếu là học phân viện của các tổ chức nước ngoài tại VN thì chắc cũng chẳng khác mấy vì tài liệu và cán bộ giảng dạy cốt cán k khác nhau bao nhiêu.
về chuyện thu nhập thì rõ ràng nếu học xong khóa này thì cơ hội kiếm tiền của các bác mênh mông hơn. rõ ràng thôi, sau khóa học, kiến thức tăng lên, khả năng ngoại ngữ tăng, các kỹ năng mềm mà thầy cô kèm theo trong lúc dạy, kinh nghiệm truyền miệng...tăng lên rất rất nhiều.
Tôi có thằng bạn học xong khóa master nào đó (k rõ lắm, chương trình nước ngoài), đùng một cái làm lương từ 10tr sang 1.900usd (cty khác nhé), với 4 năm kinh nghiệm thôi. làm 1 thời gian nó lại manh nha chuyển qua cty khác lương cao hơn nữa.
Híc, chả bù với em...
nvtrung_geo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to nvtrung_geo For This Useful Post:
tcd (10-05-2011)
Old 03-06-2011   #19
tvnin
Thành viên mới

Xin các anh chị chỉ giùm em cách cài đặt chương trình Plaxis 3d foundation trên win 7 bản 64 bit.
Em cài mà không được, Mong các anh chị giúp em. Có thể liên lạc với em theo địa chỉ email : tvnin2010@gmail.com.
tvnin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài