máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Du học ngành nào sau khi tốt nghiệp ĐH GTVT? - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > HỘI THẢO, CÁC KHÓA HỌC BỒI DƯỠNG CHUYÊN MÔN > Du học ngành Xây dựng - Thông tin nguồn học bổng du học của Trường ĐHXD
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-09-2012   #1
longphamreal
Thành viên mới

Default Du học ngành nào sau khi tốt nghiệp ĐH GTVT?

chào các bạn!mình là một sinh viên năm cuối đại học giao thông vận tải hà nội!Cũng như các bạn sắp ra trường, mình đang rất băn khoăn trong việc chọn hướng đi sắp tới!trong 5 năm học đại học, mình đã bỏ ra khá nhiều thời gian để học tiếng anh do vậy mình muốn sử dụng nó sau này trong công việc!tuy nhiên, theo mình thấy thì trong ngành xây dựng nói chung và ngành xây dựng giao thông của mình nói riêng thì việc sử dụng tiếng anh là không nhiều lắm.Do vậy mình muốn tiếp tục học lên cao học ở nước ngoài để vừa có thể sử dụng được tiếng anh mà cũng có thể trau dồi thêm kiến thức chuyên môn!
do vậy mình muốn xin các bạn lời khuyên nên học tiếp cao học như thế nào?học chuyên sâu về ngành xây dựng hay là đi sang hướng mới?Liệu việc học cao học chuyên môn ở nước ngoài có tạo được sự khác biệt đối với học cao học ở trong nước?vì mình tốt nghiệp đại học chỉ đựoc bằng trung bình-khá thôi!
xin cảm ơn các bạn!
longphamreal vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to longphamreal For This Useful Post:
ngocnam2802 (08-03-2013)
Old 30-09-2012   #2
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Ðề: nên du học ngành nào sau khi tốt nghiệp đại học giao thông vận tải

Trích:
Nguyên văn bởi longphamreal View Post
chào các bạn!mình là một sinh viên năm cuối đại học giao thông vận tải hà nội!Cũng như các bạn sắp ra trường, mình đang rất băn khoăn trong việc chọn hướng đi sắp tới!trong 5 năm học đại học, mình đã bỏ ra khá nhiều thời gian để học tiếng anh do vậy mình muốn sử dụng nó sau này trong công việc!tuy nhiên, theo mình thấy thì trong ngành xây dựng nói chung và ngành xây dựng giao thông của mình nói riêng thì việc sử dụng tiếng anh là không nhiều lắm.Do vậy mình muốn tiếp tục học lên cao học ở nước ngoài để vừa có thể sử dụng được tiếng anh mà cũng có thể trau dồi thêm kiến thức chuyên môn!
do vậy mình muốn xin các bạn lời khuyên nên học tiếp cao học như thế nào?học chuyên sâu về ngành xây dựng hay là đi sang hướng mới?Liệu việc học cao học chuyên môn ở nước ngoài có tạo được sự khác biệt đối với học cao học ở trong nước?vì mình tốt nghiệp đại học chỉ đựoc bằng trung bình-khá thôi!
xin cảm ơn các bạn!
Ai trả tiền cho cậu longphamreal đi du học ? Bố mẹ làm gì ? có giầu không ?

Chỉ được bằng trung bình-khá khó xin học bổng đấy ! Nhưng vẫn có cơ hội.
Nếu trọng tiếng Anh, nên gõ trong Google tìm xem các ĐH ở những nước thông dùng Anh ngữ: Anh, Mỹ, Úc, Canada.
Ngoài ra có một số các nước khác như Pháp, Đức, Sing, Thái ... có chương trình cao học với phần lớn Anh ngữ. Nhưng sẻ gặp khó khăn về tiếng nói, giao thiệp cho đời sống hằng ngày.
Chuyên môn, nếu thật sự giỏi và có quan tâm đến chuyên ngành thì đào sâu vào. Còn lè phè ở mức trung bình thì cũng có nhưng ngành liên quan đến, nhưng nghiên về hướng mới để đi tiếp, tùy nước nào trường nào cho các môn khác nhau.
Phải tự tìm xem và đưa lên đây hỏi lại. Không ai biết tất cã, và rảnh rổi tìm để dịch lại chỉ cho bạn đâu.

Nên xông xáo tự tìm hiểu trước, rồi đặt vấn đề cho rỏ ràng. Đừng hỏi vớ vẩn tổng quát, thụ động mong có người dìu dắt cho từng bướt
-> nếu không có tính tự lập thì bướt ra ngoại quốc cũng thất bại mà thôi. (Đã có nhiều trường hợp sa sút trầm trọng đến mức thí sinh du học tự tử !)

thay đổi nội dung bởi: umy, 30-09-2012 lúc 01:14 PM
umy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 7 Users Say Thank You to umy For This Useful Post:
hatieudao (19-10-2012), ngocnam2802 (08-03-2013), password (30-09-2012), sangcd779 (14-11-2012), thaihuongpro (30-09-2012), vaio_1890 (02-03-2013), vietpham90 (23-12-2016)
Old 14-11-2012   #3
sangcd779
Thành viên rất tích cực

sangcd779's Avatar

Default Ðề: Du học ngành nào sau khi tốt nghiệp ĐH GTVT?

cháu cũng đang học thêm tiếng anh,chuẩn bị thi IELTS.cháu đang muốn học cao học ngành Địa Kỹ Thuật.mong bác umy cho cháu lời khuyên về trường nào,nước nào..?và cả những vấn đề gì cần lưu ý chuẩn bị ạ?
sangcd779 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-11-2012   #4
tinhutech198
Moderator

tinhutech198's Avatar

Nơi Cư Ngụ: HUTECH
Default Re: Ðề: Du học ngành nào sau khi tốt nghiệp ĐH GTVT?

Trích:
Nguyên văn bởi sangcd779 View Post
cháu cũng đang học thêm tiếng anh,chuẩn bị thi IELTS.cháu đang muốn học cao học ngành Địa Kỹ Thuật.mong bác umy cho cháu lời khuyên về trường nào,nước nào..?và cả những vấn đề gì cần lưu ý chuẩn bị ạ?
Tùy vào điểm IETLS và tài chính của bác mà chọn trường cho hợp lý.
Gần thì có AIT Thái Lan.
Xa hơn nữa thì có các nước châu Âu ( các nước nói tiếng Anh)
Qua Nga thì phải học tiếng Nga.

Đi du học ít nhất cũng phải có 500 tr trong túi ( trừ khi có học bổng)

thay đổi nội dung bởi: tinhutech198, 14-11-2012 lúc 03:50 PM
tinhutech198 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 2 Users Say Thank You to tinhutech198 For This Useful Post:
sangcd779 (14-11-2012), Tuấn Trần (01-05-2013)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài