máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Thủy Điện Việt Nam - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THIẾT KẾ KẾT CẤU CÁC CÔNG TRÌNH THỦY LỢI - THỦY ĐIỆN > Các vấn đề khác
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-11-2006   #1
ducbk82
Thành viên mới

Default Thủy Điện Việt Nam

Chào các anh em ngành Thủy Điện!
Mình hiện là Sinh viên năm cuối ngành Thủy lợi - Thủy Điện - CTN ĐHBKTPHCM. Ngành thủy điện hiện nay là 1 ngành chủ lực của nước ta mà theo mình thấy trên diễn đàn này anh em tham gia vào chủ đề này ít quá, vì vậy mình mong các anh chị, các bạn am hiểu và yêu thích Thủy Điện vào đây trao đổi. Cảm ơn đã đọc tin!
ducbk82 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-12-2006   #2
MrNguyen
Thành viên mới

Default Ðề: Thủy Điện Việt Nam

Em cũng thấy công trình Thủy Điện vĩ đại thật. Vốn đầu tư cực lớn (1 thủy điện 200 MW = nhà quốc hội), và ảnh hưởng nhiều đến kinh tế dân sinh. Chẳng hiểu sao sinh viên vào trường cứ thích học Dân dụng. Cái món dễ nhất trường XD.
Một vấn đề hạn chế của dân nhà mình là lười chia sẻ, cái gì cũng giữ khư khư cho mình nên biết chả nói. Tu tưởng nông dân cục bộ đây mà. Thế nên diễn đàn đôi lúc chưa rôm rả lắm
MrNguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-12-2006   #3
Namdinh80
Thành viên nhiệt huyết

Namdinh80's Avatar

Các chú lạ nhỉ. Ai thích học thủy điện đâu, có mà lên rừng ở à? Các chú có biết cái thủy điện gì ở Nghệ An mà sông ko có cá ko Nghe rất giống nước ở suối Đào Hoa của Man Vương Mạch Hoạch - Tam Quốc Chí nhé.
Namdinh80 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2006   #4
Admixture
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi ducbk82
Chào các anh em ngành Thủy Điện!
Mình hiện là Sinh viên năm cuối ngành Thủy lợi - Thủy Điện - CTN ĐHBKTPHCM. Ngành thủy điện hiện nay là 1 ngành chủ lực của nước ta mà theo mình thấy trên diễn đàn này anh em tham gia vào chủ đề này ít quá, vì vậy mình mong các anh chị, các bạn am hiểu và yêu thích Thủy Điện vào đây trao đổi. Cảm ơn đã đọc tin!
Bạn ra trường nhanh lên để đi làm. Thủy điện Vn sắp hết nguồn rồi. bây giờ không còn chỗ để đặt nhà máy nữa. Sông Đồng nai đặt đến 4 nhà máy rồi. Chắc các bạn phải về làm "thủy lợi" thôi. Híc
Admixture vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2006   #5
kamikalaze
Thành viên

kamikalaze's Avatar

Sông Đồng Nai đâu chỉ có 4 thủy điện.trên sông Đồng Nai ngoài 4 Thủy điện ĐN1,2,3,4 vậy bạn không tính tới Trị An sao???.
Đây là chưa tính tới các nháy chính của dòng Đa Dâng(Sông Đồng Nai) còn rất nhiều thủy điện vừa và nhỏ nữa.
Có lẽ bạn nên tìm hiểu thêm về hệ thống thủy điện trong quy hoặc.
Hiện tại Việt Nam, Lào, và Campuchia thành lập tam giác trọng điểm 3 nước, trong tam giác này tiểm năng phát triển năng lượng thủy điện là rất lớn.Vì thế không thể nói nghề thủy điện đã săp hết nguồn???.
VD đơn giản: thủy điện XEKAMAN3 đang chuẩn bị khởi công, Thủy điện XEKAMAN1 đang tiến hành thiết kế-đây toàn bộ là các dự án thủy điện bên nước bạn Lào.
kamikalaze vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2006   #6
mthanhminh
Thành viên

mthanhminh's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Bình Thạnh,TPHCM
Send a message via Yahoo to mthanhminh

Trích:
Nguyên văn bởi MrNguyen
Chẳng hiểu sao sinh viên vào trường cứ thích học Dân dụng. Cái món dễ nhất trường XD.
Hi`, bác nói thế này thì hơi oan cho XD đấy. Nghành XD ko có limits đâu mà nói dễ bác ạ. Phát triển lắm đấy :
- Bê tông : Nhà phố->biệt thự->trường học, trụ sở->nhà cao tầng->các công trình đặc biệt...mà nói không biết ngày nào có thể tham gia thiết kế nuclear reactor ấy chứ, hà hà
-Thép : nhà CN->nhà thi đấu->svđ(nhìn svđ của chelsea là bít)->advance reseach laboratory->trung tâm nghiên cứu ngầm...rồi xây mấy cái trạm nghiên cứu trên sao hỏa ko chừng
Chỉ tiếc đời người ngắn thui, sợ đến 40 lại làm xếp thì ko nghiên cứu tiếp được, he he.
Old 02-02-2007   #7
chuc_tc2
Thành viên mới

Cac bac nay buoi cuoi ghe! tuoi ko biet thuc hu the nao! tu thay the nay! voi nhieu cong ty trong va ngoai nuoc hoat dong trong linh vuc xay dung. Doi ngu ky su, chuyen gia cua ho dau chi co xddd va cong nghiep hay thuy loi-thuy dien ma con Mo dia chat... ho cung lam tot cong viec cua ho day thoi! con noi ve xu huong phat trien cua tung nganh thi tui minh nen gac qua mot ben! Dc khong cac bac?
chuc_tc2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-02-2007   #8
cauBTCT

co bác nào có cổ phiếu các thủy điện k, cho em mua lại 1 ít với
cauBTCT vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-02-2007   #9
chuc_tc2
Thành viên mới

cauBTCT co khoang bao nhieu tien?
Old 02-02-2007   #10
kamikalaze
Thành viên

kamikalaze's Avatar

Dạo này mua cổ phiếu thủy điện lãi quá còn gi
Toàn người trong nghề nên biết hiệu quả thủy điện thê nào. Theo tôi mua cổ phiếu thủy điện t hường là có lãi
Đã nhiều tiền nay càng nhiều hơn
kamikalaze vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-02-2007   #11
chuc_tc2
Thành viên mới

cac bac co cong nhan la mot so co phieu da len san roi thi co the chac an! nhung cac co phieu cua thuy dien chu yeu la thuy dien nho o dang OTC(trong nghe thi toi thay toan la nhung du an tren giay(prFS hoac la FS) hoac dang xay dung thi chay tien do...) may cai do cung ngan lam!
Old 10-04-2009   #12
ghost rider
Thành viên mới

Đừng có học cái ngành này, khổ lắm, lên miền núi, thành phố vui nhôn chân dài nhiều cứ thế mà phang.
ghost rider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2009   #13
ks.thanhtan
Thành viên nhiệt huyết

ks.thanhtan's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ho Chi Minh City
Send a message via Yahoo to ks.thanhtan
Cool Ðề: Thủy Điện Việt Nam

Ngành thủy lợi-thủy điện-cấp thoát nước ĐHBK TP.HCM cũng là ngành hay và bao quát lớn! Tức là khi học ra bạn có thể làm ở các vị trí! Có thể lấn sân qua bên xây dựng trên cạn được! Mình có người anh học ngành này tại ĐHBK TP.HCM khi tốt nghiệp đã tiếp tục học Master tại Pháp! Chỉ hơi vất vả 1 điều là hay phải đi xa, nhưng đây là tính chất công việc!
Old 13-01-2011   #14
iloveyoutb
Thành viên mới

Tình hình là em cũng sắp ra trường ngành xây dựng thủy lợi - thủy điện mà không biết có việc không. hoang mang quá các bác ạ
iloveyoutb vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-08-2011   #15
ksxdhoangnam
Thành viên mới

toàn anh em học thủy điện ra nhưng có anh nào làm đúng ngành đau. với lại các công trình thủy điên ngon cac tiền bối xơi hết rồi. còn anh em mới vào nghề bây giờ móc đâu ra nữa. chắc ra trường đi xây kênh mương la tốt. giá mà nhà nước đầu tư xây mấy nghìn km đê biển thì anh em ta lai quay vê gánh vác thì tốt quá
ksxdhoangnam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-2012   #16
trunglcc

làm thủy điện đúng là vất vả thật các bác à.em cũng cống hiến cho dòng điện quốc gia đây.nhưng em lai học bên DD &CN mới lạ chứ,giờ ra làm cũng thấy thú vị lắm ,tuy vất vả nhưng cũng vui.anh chị nào đang chuẩn bị ra trường chắc học địa chất mỏ phải không ạ,có tài liệu khoan nổ mìn cho em xin nghiên cưuws với nha.em cảm ơn nhiều.
khongnhu_minhmo@yahoo.com
trunglcc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài