máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
liên kết nửa cứng liên hợp kết cấu thép-bê tông liên hợp - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > THƯ VIỆN CÁC CÔNG TRÌNH NGHIÊN CỨU CỦA KẾT CẤU SƯ > Thư viện các Luận án Tiến sĩ, TSKH.
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 20-05-2015   #1
minhvinh007
Thành viên mới

Default liên kết nửa cứng liên hợp kết cấu thép-bê tông liên hợp

liên kết nửa cứng dầm liên tục kết cấu thép-bê tông liên hợp
em đang làm luận văn gặp một số khó khăn, em gửi lên diễn đàn mong anh chị giúp cho em với, em chân thành cảm ơn!
1 Liên kết cứng là gì? Liên kết nửa cứng là gì? So sánh 2 loại liên kết này? Tại sao phải dùng liên kết nửa cứng?
2 Liên kết nửa cứng mục đích là gì, sử dụng loại là loại nào: bu lông, mối hàn, hay liên hợp bu lông – mối hàn tính toán như thế nào?
3 Liên kết dầm này ở vị trí nào trong cấu kiện: dầm trực giao giữa dầm chính và dầm phụ, hay dầm chính với nhau có thay đổi tiết diện, liên kết ở gối hay ở nhịp dầm?
4 Gối tựa của hệ này là gì? Gối tựa ở biên liên kết như thế nào và gối tựa ở giữa liên kết như thế nào (cấu tạo của liên kết)?
5 các anh chị có tài liệu về loại này dưm cho em xin để tham khảo với nhé

mong anh chị chỉ giúp em với. em chân thành cảm ơn
minhvinh007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 20-05-2015   #2
nuce52
Thành viên rất tích cực

nuce52's Avatar

Default Re: liên kết nửa cứng liên hợp kết cấu thép-bê tông liên hợp

http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=59782
Cứ theo link này mà học này bạn trẻ
Old 21-05-2015   #3
umy
Administrator

umy's Avatar

Default Re: liên kết nửa cứng liên hợp kết cấu thép-bê tông liên hợp

Trích:
Nguyên văn bởi minhvinh007 View Post
liên kết nửa cứng dầm liên tục kết cấu thép-bê tông liên hợp
em đang làm luận văn gặp một số khó khăn, em gửi lên diễn đàn mong anh chị giúp cho em với, em chân thành cảm ơn!
1 Liên kết cứng là gì? Liên kết nửa cứng là gì? So sánh 2 loại liên kết này? Tại sao phải dùng liên kết nửa cứng?
2 Liên kết nửa cứng mục đích là gì, sử dụng loại là loại nào: bu lông, mối hàn, hay liên hợp bu lông – mối hàn tính toán như thế nào?
3 Liên kết dầm này ở vị trí nào trong cấu kiện: dầm trực giao giữa dầm chính và dầm phụ, hay dầm chính với nhau có thay đổi tiết diện, liên kết ở gối hay ở nhịp dầm?
4 Gối tựa của hệ này là gì? Gối tựa ở biên liên kết như thế nào và gối tựa ở giữa liên kết như thế nào (cấu tạo của liên kết)?
5 các anh chị có tài liệu về loại này dưm cho em xin để tham khảo với nhé

mong anh chị chỉ giúp em với. em chân thành cảm ơn
Có tận dụng chức năng tìm kiếm của D đ chưa ? Mà đăng bài hỏi tùm lum vậy ? Lại còn in chử to màu đỏ nữa !
Làm ơn xem lại Nội Quy để biết đang phạm lổi gì !

Có biết xem TL tiếng Anh không ? Liên kết nửa cứng : Ngàm dẻo đã có nhiều bài viết do bạn chuongsds nghiên cứu nhiều. Tìm và xem nhanh lên, đừng hỏi vớ vẫn nữa, tôi treo nic đấy.
Old 21-05-2015   #4
chuongsds
Thành viên nhiệt huyết

chuongsds's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quảng Nam
Default Ðề: liên kết nửa cứng liên hợp kết cấu thép-bê tông liên hợp

Bạn cho cấu tạo của cái " dầm liên tục" trong đề tài của bạn lên để mọi người để chém hơn
Chứ theo mình học được thì thường các dầm thép hay liên hợp luôn liên kết với cột chia thành từng đoạn riêng biệt có thể là dầm đơn giản 2 đầu ngàm hoặc 2 đầu nữa cứng và ít khi cấu tạo kê lên các cột hay dầm khung để có cấu tạo là dầm liên tục, cái này do không gian kiến trúc, cũng như khi kê lên dầm cần phải kiểm tra ổn định cục bộ (TC 5575-2012) tại dầm bị kê, rồi tính toán bản sườn gia cố... rất phức tạp đồng thời đã là dầm liên tục rồi thì liên kết ở gối đó nếu cắt ra tính từng phần phải là liên kết cứng chớ ...
Nếu bạn muốn học được liên kết nữa cứng trong kết cấu liên hợp thì theo mình bạn nên học trong kết cấu thép trước, bạn có thể tham khảo ở
http://www.fgg.uni-lj.si/~/pmoze/ESD...wg14/l0800.htm
cấu tạo liên kết Figure 3 (điều kiện cần)
biểu đồ M-phi của liên kết (điều kiện đủ)
topic http://www.ketcau.com/forum/showthread.php?t=70742 cũng có nhiều bài hướng dẫn, tài liệu liên quan của bác UMY
nếu luận văn đòi hỏi cao hơn nữa thì bạn cần có 1 ví dụ trong 1 phần mềm mô phỏng cao cấp (ansys, abaqus... ) để có 1 dẫn chứng xác thực (phần này mình chịu)
Các phần liên quan tới semi rigid này chủ yếu tài liệu bằng tiếng nước ngoài nên rất khó có tiếng việt như bạn mong muốn được.

vài dòng

p/s bác UMY làm quá cháu rồi, thật thì bữa trước cháu có được thầy hỏi về liên kết nữa cứng mà học hành chưa tới đâu nên trả lời còn ú ớ chưa được ạ
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài