máy bơm nước hỏa tiễn công ty in ấn https://duan-knparadise.com/ Bơm nước hỏa tiễn bóp da nam Túi nilon PP cong ty in bieu mau
Lua chon kich thuoc giang mong hop ly - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > ĐỊA KỸ THUẬT & THIẾT KẾ NỀN MÓNG CÔNG TRÌNH > Thiết kế móng cọc
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-02-2010   #1
loc46xf
Thành viên

Default Lua chon kich thuoc giang mong hop ly

Mình đang làm đề tài nghiên cứu lựa chọn kích thước hợp lý cho giằng móng. nhưng đang bị hướng tiếp cận cho hoàn chỉnh ở các mục:
giằng móng khi có lún lệch
giằng móng khi công trình chịu động đất.
mình post nội dung đã hoàn thành lên mong mọi người có tài liệu hay ý tưởng tiếp cận thì cho mình để mình hoàn thiện đề tài.
help me! đang bí quá. cần tài liệu và ý tưởng tiếp cận mong sự giúp đỡ của mọi người.
File Kèm Theo
File Type: doc 6-1-2010.doc (754.5 KB, 658 lần tải)

thay đổi nội dung bởi: nguyenquocai, 16-03-2011 lúc 11:32 PM Lý do: đánh có dấu lại.
loc46xf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 4 Users Say Thank You to loc46xf For This Useful Post:
hoangtuan@ (26-03-2012), mtv11 (21-10-2011), quocmy89 (12-04-2018), thanhson1989 (23-10-2010)
Old 23-02-2010   #2
coihusnuce
Thành viên

Default Ðề: Lua chon kich thuoc giang mong hop ly

mình nhớ có một vài topic cũng nhắc đến v.đề này rồi.
và có cái topic của bác huycdc: Chỉ dẫn thiết kế dầm móng theo TCXDVN375.2006 (Eurocode 8). mình thấy cũng nên đọc.
bạn đọc lại xem có ích cho bạn ko nhé!
coihusnuce vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to coihusnuce For This Useful Post:
xuanluu (13-06-2013)
Old 23-02-2010   #3
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

Trích:
Nguyên văn bởi loc46xf View Post
MINH DANG LAM DE TAI NGHIEN CUU LUA CHON KICH THUOC HOP LY CUA GIANG MONG. NHUNG DANG BI HUONG TIEP CAN CHO HOAN CHINH O CAC MUC;
GIANG MONG KHI CO LUN LECH
GIANG MONG KHI CONG TRINH CHIU DONG DAT
MINH POST NOI DUNG DA LAM LEN MONG MOI NGUOI CO TAI LIEU HAY Y TUONG TIEP CAN THI CHO MINH DE MINH HOAN THIEN DE TAI
HELP ME! DANG BI QUA. CAN TAI LIEU VA ý tưởng tiếp cận mong sự giúp đỡ của mọi người.
Post bài phải có dấu nhé, đọc bài cứ như ăn gạo sống ấy
-Đề tài này cần làm rõ phạm vi và khái niệm "hợp lý", nếu không khi bảo vệ sẽ bị đập tơi tả.
-Hợp lý về mặt kinh tế và kỹ thuật: Giải bài toán tối ưu với các điều kiện biên như hàm lượng thép, chuyển vị v..v.. trong các điều kiện biên đó lại có thêm các điều kiện con khi xét trong các trường hợp lún lệch động đất ..v..v..
-Giằng móng khi có lún lệch: Cái này Cụ Cống sẽ phang tơi tả nếu như em không làm rõ tác dụng của dầm móng khi có lún lệch là như thế nào (biến thiên của lún khi thay đổi độ cứng dầm móng). Xét thêm điều kiện từ biến của dầm móng (cái này Cụ Phong sẽ quan tâm đây, tuy nhiên không biết em đã học qua môn này chưa)
-Đông đất: Không nên xét động đất mà xét chung nhà bị giao động trong đó gió động và động đất. Cần xét thêm nhà có tầng hầm và không có tầng hầm
-Số lượng tiết diện dầm móng là nhiều hay ít, bài toán tối ưu ra nhiều kết quả, lựa chọn thế nào để thuận tiện thi công nữa.
Trungcdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-02-2010   #4
loc46xf
Thành viên

Anh Trung cdc có tài liệu gì đề cập cụ thể không cho em xin với
loc46xf vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-02-2010   #5
Trungcdc
Super Moderator

Trungcdc's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Lãng tử biết đâu là nhà

Trích:
Nguyên văn bởi loc46xf View Post
Anh Trung cdc có tài liệu gì đề cập cụ thể không cho em xin với
Cụ thể thì không có, nhưng mà em có thể tham khảo trên diễn đàn về dầm móng có đề cập rất nhiều. Anh có ít tài liệu nhưng mà chỉ dùng đễ tham khảo thôi.
Em cần bổ xác định rõ phạm vi của đề tài nếu không sẽ là rất mệt đấy.
Đề tài của anh chỉ dùng cho nhà cao tầng sử dụng hệ móng cọc khoan nhồi thôi mà cũng mệt rồi.
Vấn đề dầm móng trong nhà cao tầng dùng cọc khoan nhồi hiện tại thầy Phong, thầy Minh đều cho rằng không cần thiết nữa mà chỉ cần làm nền tầng hầm dày lên thôi.
Riêng về dầm móng chống lún lệch thì không có tác dụng lắm đâu (trong nhà cao tầng).
Dầm móng chịu động đất thì cần tham khảo thêm tcvn 375.
Về khảo sát độ cứng của dầm móng đến nội lực của cột và cọc thì em xem thêm biểu đồ. Trong đó cho thấy khi độ cứng của dầm móng giảm 7 lần thì mô men cọc chỉ tăng 1,7 lần thôi
Attached Images
File Type: bmp bieu do.bmp (499.6 KB, 213 lần tải)
File Kèm Theo
File Type: zip Tinh toan noi luc cho dam mong va coc.zip (332.7 KB, 1115 lần tải)
Trungcdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 16 Users Say Thank You to Trungcdc For This Useful Post:
BUTAN (17-03-2011), Duy xd (12-07-2010), hiendauxd (04-06-2013), hoaicam25 (30-06-2010), hoangtuan@ (26-03-2012), lastdayvn (26-05-2012), locxd (07-06-2013), long.nguyen (24-10-2013), MR.DUYANH (17-03-2011), mtv11 (21-10-2011), ntg82vn (03-04-2012), quocmy89 (12-04-2018), Samuel Nguyen (11-07-2011), thanhson1989 (23-10-2010), TRANHAIAU87 (05-04-2011), xuanluu (13-06-2013)
Loading...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài