Features

Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > ỨNG DỤNG TIN HỌC TRONG THIẾT KẾ XÂY DỰNG > Các phần mềm thiết kế kết cấu công trình > SAP, ETABS
Tên thành viên
Mật mã

Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-01-2012   #1
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

Default Cài đặt etabs 9.7.3?

tình hình là em rất đau đầu với cái thằng etabs version 9.7.3. Hồi tối thằng bạn gửi cho cái file để chuẩn bị cho đồ án TN sắp tới.Mà nói lại chay V 9.7.3 trong khi đó máy em lại cài 9.7.1 nên không đọc được.down cái 9.7.3 về lại cài xong không biết crak ntn nên nó không chạy được.không như cái 9.7.1 thì em cài được vì nó có file path chạy là ok và cũng có hướng dẫn cụ thể.vậy anh nào biết cách cài etabs V9.7.3 thì giúp em với,em ngồi mày mò từ khi đêm giờ mà không được.em cảm ơn các anh nha
jonnyutthong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to jonnyutthong For This Useful Post:
dungkdct (07-06-2013)
Old 12-01-2012   #2
banme

Default Ðề: cách cài đặt etabs 9.7.3

hướng dẫn nè bạn
1. Setup ETABS 9.7.3
2. Tìm đến thư mục cài ETABS, thường là C:\Program Files\Computers and Structures\ETABS 9, chạy file echoid.exe, ghi lại 5 số cuối của dòng Locking Code 1 (VD: Locking Code 1 là 4-27D6D, thì lấy 27D6D)

3. Nếu dùng Windows7: kích chuột phải vào file lsc.exe (trong thư mục tạo key này) --> Properties --> Compatibility--> Tick chọn Run this program in compatibility mode for: Windows XP (Service Pack 3) đồng thời tick chọn Run this program as an administrator. Tiếp tục như vậy với file lsco.exe
2. Chạy file generator.bat, trình tự như sau:
CODE: nhập 5 số đã ghi lại ở trên (VD: 27D6D) --> Enter
Last day: Nhập ngày trước ngày hiện tại 1 ngày (VD: hôm nay là 20/07/2011 thì nhập 19) --> Enter
Last month: Nhập tháng hiện tại (VD: 07) --> Enter
Last year: Nhập năm sau (VD: 2012) --> Enter. Như vậy ngày hết hạn sẽ sau ngày hiện tại đúng 1 năm.
Software Choice: Nhập 4 --> Enter
Nó chạy chạy gì đó, không báo lỗi là được. Bấm phím bất kỳ để thoát.
Software Choice: Nhập 0 để thoát chương trình
3. Trong thư mục hiện tại sẽ có file license của ETABS, tên là Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_lservrc, chú ý dung lượng phải là 2KB thì mới đúng (nếu 0KB thì do chưa thực hiện bước 1 để cho chương trình tương thích với Windows7, hoặc có lỗi gì đó, cần đổi qua máy tính khác để tạo file license). Rename file Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_lservrc, xóa hết các chữ Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_, tên file chỉ còn lại là lservrc
4. Chép file lservrc đè lên file lservrc gốc của ETABS trong thư mục cài (thường là C:\Program Files\Computers and Structures\ETABS 9). Lưu ý là chép đè, nếu máy không hỏi có chép đè lên file cũ, thì có thể là chép vào sai thư mục hoặc đổi tên file chưa đúng.
5. Xong, chạy ETABS, vào menu Help --> About Etabs ... để kiểm tra thời hạn sử dụng.

Nếu sau 1 năm, hết hạn thì tiến hành lại, được thêm 1 năm nữa.

Cách này rất an toàn vì không phải *****, không can thiệp vào các file thực thi của chương trình nên phần mềm chạy ổn định như hàng xịn ;-)
banme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following 9 Users Say Thank You to banme For This Useful Post:
banthan (26-09-2012), dungkdct (07-06-2013), giangtb93 (15-01-2013), jonnyutthong (01-04-2013), quanchua (20-10-2012), renoman (22-05-2012), TRANHAIAU87 (18-04-2012), tuyenx2 (05-11-2013), vodanhdaisu (09-11-2012)
Old 12-01-2012   #3
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi jonnyutthong View Post
tình hình là em rất đau đầu với cái thằng etabs version 9.7.3. Hồi tối thằng bạn gửi cho cái file để chuẩn bị cho đồ án TN sắp tới.Mà nói lại chay V 9.7.3 trong khi đó máy em lại cài 9.7.1 nên không đọc được.down cái 9.7.3 về lại cài xong không biết crak ntn nên nó không chạy được.không như cái 9.7.1 thì em cài được vì nó có file path chạy là ok và cũng có hướng dẫn cụ thể.vậy anh nào biết cách cài etabs V9.7.3 thì giúp em với,em ngồi mày mò từ khi đêm giờ mà không được.em cảm ơn các anh nha
Bạn cài đặt xong vào phần cài đặt trong ổ Crogram/con..../Etabs. Chạy Echoice.exe và đưa mấy cái số của look1 lên đây, chưa biết làm hay muốn làm thì tớ chỉ cho. dạo này cuối năm thông cảm vì công việc kiếm tiền nhé. cứ đưa lên mình chỉ cách cho nhé
Badinhtan đang trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-01-2012   #4
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi banme View Post
hướng dẫn nè bạn
1. Setup ETABS 9.7.3
2. Tìm đến thư mục cài ETABS, thường là C:\Program Files\Computers and Structures\ETABS 9, chạy file echoid.exe, ghi lại 5 số cuối của dòng Locking Code 1 (VD: Locking Code 1 là 4-27D6D, thì lấy 27D6D)

3. Nếu dùng Windows7: kích chuột phải vào file lsc.exe (trong thư mục tạo key này) --> Properties --> Compatibility--> Tick chọn Run this program in compatibility mode for: Windows XP (Service Pack 3) đồng thời tick chọn Run this program as an administrator. Tiếp tục như vậy với file lsco.exe
2. Chạy file generator.bat, trình tự như sau:
CODE: nhập 5 số đã ghi lại ở trên (VD: 27D6D) --> Enter
Last day: Nhập ngày trước ngày hiện tại 1 ngày (VD: hôm nay là 20/07/2011 thì nhập 19) --> Enter
Last month: Nhập tháng hiện tại (VD: 07) --> Enter
Last year: Nhập năm sau (VD: 2012) --> Enter. Như vậy ngày hết hạn sẽ sau ngày hiện tại đúng 1 năm.
Software Choice: Nhập 4 --> Enter
Nó chạy chạy gì đó, không báo lỗi là được. Bấm phím bất kỳ để thoát.
Software Choice: Nhập 0 để thoát chương trình
3. Trong thư mục hiện tại sẽ có file license của ETABS, tên là Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_lservrc, chú ý dung lượng phải là 2KB thì mới đúng (nếu 0KB thì do chưa thực hiện bước 1 để cho chương trình tương thích với Windows7, hoặc có lỗi gì đó, cần đổi qua máy tính khác để tạo file license). Rename file Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_lservrc, xóa hết các chữ Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_, tên file chỉ còn lại là lservrc
4. Chép file lservrc đè lên file lservrc gốc của ETABS trong thư mục cài (thường là C:\Program Files\Computers and Structures\ETABS 9). Lưu ý là chép đè, nếu máy không hỏi có chép đè lên file cũ, thì có thể là chép vào sai thư mục hoặc đổi tên file chưa đúng.
5. Xong, chạy ETABS, vào menu Help --> About Etabs ... để kiểm tra thời hạn sử dụng.

Nếu sau 1 năm, hết hạn thì tiến hành lại, được thêm 1 năm nữa.

Cách này rất an toàn vì không phải *****, không can thiệp vào các file thực thi của chương trình nên phần mềm chạy ổn định như hàng xịn ;-)
Nói như thật, nếu chuẩn thì bận ko cần nói nhiều vậy đâu
The Following 2 Users Say Thank You to Badinhtan For This Useful Post:
nguyendatwru (09-11-2012), virgolew (27-06-2012)
Old 12-01-2012   #5
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

ôi,anh em xây dựng mình nhiệt tình quá các anh ơi.để em làm theo hướng dẫn của các anh nha,nếu bí quá em hỏi lại.thank các anh nhiều
Old 12-01-2012   #6
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
ôi,anh em xây dựng mình nhiệt tình quá các anh ơi.để em làm theo hướng dẫn của các anh nha,nếu bí quá em hỏi lại.thank các anh nhiều
Nếu bạn để ý thì có cái topic Etabs 9.7.2. Bạn đọc cái này rồi thì có lẽ bạn ko hỏi cái này nữa đâu
Old 12-01-2012   #7
banme

Trích:
Nguyên văn bởi Badinhtan View Post
Bạn cài đặt xong vào phần cài đặt trong ổ Crogram/con..../Etabs. Chạy Echoice.exe và đưa mấy cái số của look1 lên đây, chưa biết làm hay muốn làm thì tớ chỉ cho. dạo này cuối năm thông cảm vì công việc kiếm tiền nhé. cứ đưa lên mình chỉ cách cho nhé
Nói như bạn bằng thừa.Hướng dẫn cụ thể bạn kia mới hiểu để sau này cài tiếp chứ.Còn mún nhanh bạn kia đưa mở teamviewer đưa pass,id mình cài cho khỏi cần đưa look1 lên làm j
banme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-01-2012   #8
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi banme View Post
Nói như bạn bằng thừa.Hướng dẫn cụ thể bạn kia mới hiểu để sau này cài tiếp chứ.Còn mún nhanh bạn kia đưa mở teamviewer đưa pass,id mình cài cho khỏi cần đưa look1 lên làm j
Bạn chưa giúp ai trên diễn đàn thì phải. Ý mình là dù bận nhưng mình vẫn giúp mà. Bạn biết build thì bạn hãy chia sẻ cho mọi người nhé. Vì những cái mình biết cũng chỉ là đi học hỏi thôi mà
Old 12-01-2012   #9
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

Trích:
Nói như thật, nếu chuẩn thì bận ko cần nói nhiều vậy đâu
anh badinhtan ơi,em cài xong mà không thấy file lsco.exe và lsc.exe. cứ tưởng cài bị virut nên em gỡ cài lại mà cài lại cũng không thấy đâu anh à.Hay 2 file đó có viết tắt của từ nào không hở anh
Old 12-01-2012   #10
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
anh badinhtan ơi,em cài xong mà không thấy file lsco.exe và lsc.exe. cứ tưởng cài bị virut nên em gỡ cài lại mà cài lại cũng không thấy đâu anh à.Hay 2 file đó có viết tắt của từ nào không hở anh
Bạn vào phần cài cái Etabs (Or Sap, Safe) trong ổ C/ Con..... Chạy cái Echoice.exe, sau đó lấy mấy cái số của look1. Chạy cái generator lấy cái liscese và copy vào cái phàn cài đặt trong ổ C là ngon. Cái phần build ở đây.
File Kèm Theo
File Type: rar Build Etabs.rar (362.7 KB, 1773 lần tải)
Old 12-01-2012   #11
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Nếu ko bạn đưa cái Look 1 lên đây mình tạo cho, và tìm hiểu sau
Old 12-01-2012   #12
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

look1 là 5 số này phải không anh:210D2.
em chạy file echoi.exe lấy được 5 số đó.còn file lsco.exe và lsc.exe và cả file generator.exe cũng không thấy đâu anh ah.huhu.chán quá anh ơi.cái 9.7.1 thì em cài ok mà cái này....huhu
Old 12-01-2012   #13
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
look1 là 5 số này phải không anh:210D2.
em chạy file echoi.exe lấy được 5 số đó.còn file lsco.exe và lsc.exe và cả file generator.exe cũng không thấy đâu anh ah.huhu.chán quá anh ơi.cái 9.7.1 thì em cài ok mà cái này....huhu
Của bạn đây. CÒn muốn mấy cái đó bạn vào chạy trong chỗ càddaw3tj và trong phần Cr@ck nhé
File Kèm Theo
File Type: rar lservrc.rar (664 Bytes, 538 lần tải)
Old 12-01-2012   #14
trungql
Thành viên nhiệt huyết

trungql's Avatar

9.73 có cải tiến gì hơn so với 9.71 không bạn??? hôm trước có bạn nào giới thiệu cái Etabs 12. Nhìn sướng mắt quá. mong cho ra thị trường sớm anh em dùng cho đỡ vất vả nhỉ
trungql vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-01-2012   #15
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

em làm được xong bước 2 rùi anh à.mà giờ qua bước 3 không thấy file Etabs_xx_xx_xxxx_xxxxx_lservrc đâu,em chép cái build của anh vào ổ C chỗ cài đặt đó,hay bước em chép là không được anh,tại sao máy em cài lại không thấy buid.như vậy là bị lỗi từ đầu phải không anh badinhtan.giúp em với anh nha
Old 12-01-2012   #16
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

được rùi anh ơi,em cảm ơn anh nhiều lắm.anh BADINHTAN hiện nay đang làm ở đâu thế.có thể cho em số đt để sau này có cơ hội em cảm ơn nha.em hiện đang học năm 5 DHBK đà nẵng.nếu anh ở gần đây tối anh em mình làm chầu cafe đi,coi như là quà cảm ơn,được không anh.số và mail em ở dưới đó anh
Old 12-01-2012   #17
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
được rùi anh ơi,em cảm ơn anh nhiều lắm.anh BADINHTAN hiện nay đang làm ở đâu thế.có thể cho em số đt để sau này có cơ hội em cảm ơn nha.em hiện đang học năm 5 DHBK đà nẵng.nếu anh ở gần đây tối anh em mình làm chầu cafe đi,coi như là quà cảm ơn,được không anh.số và mail em ở dưới đó anh
Uh mình trước học ở Duytan UNV. Mình hiện đang làm ở ngoài Hạ Long, khi nào có dịp vào thăm lại ĐN thì mình Alo, chỉ sợ khi đó bạn đi làm tỉnh khác rồi
Old 12-01-2012   #18
Badinhtan
Thành viên nhiệt huyết

Badinhtan's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi trungql View Post
9.73 có cải tiến gì hơn so với 9.71 không bạn??? hôm trước có bạn nào giới thiệu cái Etabs 12. Nhìn sướng mắt quá. mong cho ra thị trường sớm anh em dùng cho đỡ vất vả nhỉ
Phần màu đỏ là sao vậy Bác
Old 13-01-2012   #19
jonnyutthong

jonnyutthong's Avatar

BADINHTAN.dạ;nếu có cơ hội anh em mình gặp nhau;ra trường chắc em cũng làm tại đn đây anh ah
Old 13-01-2012   #20
sumiscute
Thành viên nhiệt huyết

sumiscute's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP.HCM

Trích:
Phần màu đỏ là sao vậy Bác
có bản đó đó bạn!

=======================================