Phim sex Siêu thị Korea Lò bánh bao Máy bơm nước giếng Galaxy http://xuongbanghecafe.com
Cấu hình cho Revit 2012 - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam

Features
Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > ỨNG DỤNG TIN HỌC TRONG THIẾT KẾ XÂY DỰNG > Kỹ thuật, thủ thuật CNTT trong thiết kế
Tên thành viên
Mật mã
Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-11-2012   #1
TQT_civil
Thành viên

Default Cấu hình cho Revit 2012

Các bro ơi, mình đang dùng T61 cùi với mấy cái phần mềm autocad 2007, SAPv11 Etabs9.6 office2007 ... mà bây giờ autocad lên đến 2012 rồi, lại có revit đủ loại nữa, Etabs và Sap cao hơn cũng không cài được, mà win 7 cũng không cài được (nặng máy).
Các bro cho mình hỏi cái cấu hình tối thiểu thôi để chạy AutoCAD2012, revit nhất là revit structure, Etabs SAP mới nhất... để mình còn dành tiền dựng máy. Cả cấu hình cho máy bàn và laptop nhé. Mình chỉ cần bro nào đang dùng các phần mềm trên cho mình cái cấu hình của các bro nhé, và tình trạng là giật, hay nuột, hay rất nuột để mình tổng hợp lại.
Trên site của Autodesk thì nó recomment lắm loại cấu hình lắm, mình muốn recomment của các bro đang sử dụng cơ.
(Con T61 này đang dùng mấy cái phần mềm cũ thì nuột thật, máy lại bền, dùng thoải mái rất ổn định, cả tuần mới reset một lần, toàn bật cả ngày tối thì sleep. Nhưng mà anh Microsoft với Autodesk thì lại càng ngày càng cho ra những phần mềm yêu cầu người dùng bỏ tiền mua máy mới. T___T)
TQT_civil vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2012   #2
gravita
Thành viên tích cực

Default Ðề: Cấu hình cho Revit 2012

Trích:
Nguyên văn bởi TQT_civil View Post
Các bro ơi, mình đang dùng T61 cùi với mấy cái phần mềm autocad 2007, SAPv11 Etabs9.6 office2007 ... mà bây giờ autocad lên đến 2012 rồi, lại có revit đủ loại nữa, Etabs và Sap cao hơn cũng không cài được, mà win 7 cũng không cài được (nặng máy).
Các bro cho mình hỏi cái cấu hình tối thiểu thôi để chạy AutoCAD2012, revit nhất là revit structure, Etabs SAP mới nhất... để mình còn dành tiền dựng máy. Cả cấu hình cho máy bàn và laptop nhé. Mình chỉ cần bro nào đang dùng các phần mềm trên cho mình cái cấu hình của các bro nhé, và tình trạng là giật, hay nuột, hay rất nuột để mình tổng hợp lại.
Trên site của Autodesk thì nó recomment lắm loại cấu hình lắm, mình muốn recomment của các bro đang sử dụng cơ.
(Con T61 này đang dùng mấy cái phần mềm cũ thì nuột thật, máy lại bền, dùng thoải mái rất ổn định, cả tuần mới reset một lần, toàn bật cả ngày tối thì sleep. Nhưng mà anh Microsoft với Autodesk thì lại càng ngày càng cho ra những phần mềm yêu cầu người dùng bỏ tiền mua máy mới. T___T)
Pm SAP,Etabs và Safe thì ko cần card rời đâu bạn àh,cứ cài thoải mái,còn revit va autocad2012 thì phải có.
Bạn có thể lên mạng search yêu cầu cấu hình.
Máy mình xài SAPv15.1 Etabs v9.7.3 Safev12.3.1 Autocad2012
cấu hình là Card VGA Geforce 310M 1G
core i3 đời 1 - Ram 2G
Chạy Cad2012 mượt còn mấy e còn lại ko cần bàn tới.
gravita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2012   #3
Arika
Thành viên tích cực

Ưu tiên ram lên 1 tí nhá ram 8G chạy cho mượt, load 3D revit A hay S gì đều được, cộng với mesh cho nhanh.haiz
Arika vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-11-2012   #4
tulongqng
Thành viên nhiệt huyết

tulongqng's Avatar

Send a message via Yahoo to tulongqng Send a message via Skype™ to tulongqng

Trích:
nếu bạn muốn dựng máy bàn nên làm theo những bước sau.
1.chọn CPU là core i7 ( loại mới nhất).
2.chọn 1 cái main tốt, có 4 khe cắm ram( bus càng cao càng tốt, hiên tại nên chọn bus 1600, có thể ban đầu bạn có 4G ram, sau đó có thể nâng cấp lên, ram hiện tại cao nhất là 12 G, nhân 4 là bạn có 48G, làm việc tẹt ga.), có khe cắm card rời ( 2 khe càng tốt), ban đầu nên đầu tư 1 G card rời, sau có tiền nâng lên 4G.
3.chọn 1 cái nguồn ổn định 1 chút.
4.màn hình LCD tầm trung được rồi, có tiền dùng cái cao hơn.
5.ổ đĩa quang thì nhất định phải có để cài chương trình( nếu không muốn thì dùng USB).
6.ổ cứng 2TB dùng tẹt ga.
7.Tổng kết, vì không phải dân chuyên đồ họa và biên tập phim nên không cần phải chọn cấu hình cao cấp nhất( ví dụ không cần card đồ họa dành cho mấy thằng game thủ hay dân biên tập phim). cách đây 2 năm thằng bạn tôi tậu 1 cái máy để biên tập phim tốn mất 140 chai nghe té xỉu, lúc đó tôi còn đi học dùng cái máy 2 con bò-4 triệu rưỡi.

thay đổi nội dung bởi: tulongqng, 17-11-2012 lúc 02:11 PM
tulongqng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2012   #5
tulongqng
Thành viên nhiệt huyết

tulongqng's Avatar

Send a message via Yahoo to tulongqng Send a message via Skype™ to tulongqng

Trích:
nếu muốn laptop cần 20 chai, máy cấu hình core i7-ram 8G-ổ cứng 1TB-card rời 2GB-ổ đĩa quang-các cổng giao tiếp đầy đủ (cách đây 3 tháng, tôi vừa dẫn 1 thằng bạn đi mua), bây giờ chắc đã giảm giá rồi.
Tuy nhiên có 1 chi tiết lưu ý là tản nhiệt, mấy cái dòng i, tỏa nhiệt kinh lắm, phải tốn 2 cái quạt nhỏ chạy kè kè bên nó, còn không là dùng khoảng nửa tiếng là có thể làm ốp la bánh mì trên thân máy được
Old 17-11-2012   #6
gravita
Thành viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi tulongqng View Post
nếu muốn laptop cần 20 chai, máy cấu hình core i7-ram 8G-ổ cứng 1TB-card rời 2GB-ổ đĩa quang-các cổng giao tiếp đầy đủ (cách đây 3 tháng, tôi vừa dẫn 1 thằng bạn đi mua), bây giờ chắc đã giảm giá rồi.
Tuy nhiên có 1 chi tiết lưu ý là tản nhiệt, mấy cái dòng i, tỏa nhiệt kinh lắm, phải tốn 2 cái quạt nhỏ chạy kè kè bên nó, còn không là dùng khoảng nửa tiếng là có thể làm ốp la bánh mì trên thân máy được
Nói thiệt hay giởn vậy bác,e xài dòng core i3 ,vừa chạy cad2012,word,excel,Etabs có bị nóng đâu,làm đồ án từ sáng lúc 7h30 đến 12h khuya mà máy vẫn mát mà.
gravita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2012   #7
hongson1001
Thành viên mới

hongson1001's Avatar

máy mình core 2 dual. 2x1G DDR2. hđ 500g. VGA onbỏad. cài cad2011. RST. sap etabs safe office 2k10. robot. dự toán g8, écon. RDW, stcad. ADAPT, Nitro, KIS2012 .với mấy thứ linh tinh mà vẫn chạy fà fà có sao đâu.
Lúc này đag làm đồ án tốt nghiệp nên mở nhìu chưng trình cùng lúc -> chậm hơn ngày thường tí

Níu bác có bạc thì mua mãimum vô rùi cài thêm max, RAC, ...cho nó wách
hongson1001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-11-2012   #8
chuthang_bmt
Thành viên

Trích:
Nguyên văn bởi hongson1001 View Post
máy mình core 2 dual. 2x1G DDR2. hđ 500g. VGA onbỏad. cài cad2011. RST. sap etabs safe office 2k10. robot. dự toán g8, écon. RDW, stcad. ADAPT, Nitro, KIS2012 .với mấy thứ linh tinh mà vẫn chạy fà fà có sao đâu.
Lúc này đag làm đồ án tốt nghiệp nên mở nhìu chưng trình cùng lúc -> chậm hơn ngày thường tí

Níu bác có bạc thì mua mãimum vô rùi cài thêm max, RAC, ...cho nó wách
bác này nguy hiểm quá ! bác đem cái nhà >20 tầng rùi chạy RST 2012 VÀ ROOBOT ST 2012 xem ra sao nhé ! e đảm bảo là vừa vẽ vừa uống trà đợi máy hết dật ,hết đứng . còn giải bài toán này thì bác đi ngủ 1 giấc dậy chưa có kết quả nhé !! bây giờ còn đem cái : core 2 dual. 2x1G DDR2 dùng nữa ! ==> nguy hiểm quá !
chuthang_bmt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to chuthang_bmt For This Useful Post:
tulongqng (17-11-2012)
Old 17-11-2012   #9
luancad

Trích:
Nguyên văn bởi gravita View Post
Pm SAP,Etabs và Safe thì ko cần card rời đâu bạn àh,cứ cài thoải mái,còn revit va autocad2012 thì phải có.
Bạn có thể lên mạng search yêu cầu cấu hình.
Máy mình xài SAPv15.1 Etabs v9.7.3 Safev12.3.1 Autocad2012
cấu hình là Card VGA Geforce 310M 1G
core i3 đời 1 - Ram 2G
Chạy Cad2012 mượt còn mấy e còn lại ko cần bàn tới.
Con máy của bác thử chạy ASD 2013 vs Revit 2013 xem,máy bạn đơ cứng cho mà xem.Phần mềm ASD ngốn Ram kinh khủng
luancad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
The Following User Says Thank You to luancad For This Useful Post:
tulongqng (17-11-2012)
Old 18-11-2012   #10
raiso
Thành viên mới

Trích:
Nguyên văn bởi chuthang_bmt View Post
bác này nguy hiểm quá ! bác đem cái nhà >20 tầng rùi chạy RST 2012 VÀ ROOBOT ST 2012 xem ra sao nhé ! e đảm bảo là vừa vẽ vừa uống trà đợi máy hết dật ,hết đứng . còn giải bài toán này thì bác đi ngủ 1 giấc dậy chưa có kết quả nhé !! bây giờ còn đem cái : core 2 dual. 2x1G DDR2 dùng nữa ! ==> nguy hiểm quá !
ko nên nói người ta thế, đây là 4rum cho người lớn chứ ko phải tụi teen vớ vẩn.

Còn yêu cầu chủ thớt thì cứ dựng máy cấu hình cao thôi, chứ đủ dùng thì sang năm lại đuối đấy
raiso vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài