Features

Go Back   Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam > TRAO ĐỔI, THẢO LUẬN VỀ CÁC CHUYÊN NGÀNH LIÊN QUAN > Kinh tế xây dựng, Dự toán, Thông báo giá VL
Tên thành viên
Mật mã

Tin HOT Thông tin BQT diễn đàn

Result  Reload Thống Kê - Diễn đàn của các kỹ sư kết cấu Việt Nam
All Forums | Thông báo | Văn Bản Pháp Luật | Văn Hóa Văn Nghệ Giao Lưu
Please wait...
Please wait...
Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 29-03-2009   #1
solidsnake
Thành viên mới

Default Giúp em cách tính giá nhân công

Nhà em sơn chống thấm 2 bên mặt ngoài , không sơn bên trong, nhưng khi sơn xog thì họ tính giá gấp đôi 2 lần, họ giải thích là vì sơn chống thấm phải sơn 2 lần nên tính tiền công 2 lần, một m vuông là 12 ngàn, theo mình nghĩ nếu tính theo m vuông thì sơn một lần hay 2 lần thì vẫn tính tiền công là một lần làm chứ/ trên một m vuông, đằng này nó lại tính gấp đôi lên nói là vì sơn tới 2 lần

Không biết có phải bọn nó ăn gian mình ko?
Xin các bác chỉ giúp mình nhiều, đang cần gấp

Thanks so much
solidsnake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2009   #2
mainguyenanvina1
Banned

mainguyenanvina1's Avatar

Nơi Cư Ngụ: TP. Tân An - Long An
Send a message via Yahoo to mainguyenanvina1 Send a message via Skype™ to mainguyenanvina1
Default Ðề: Giúp em cách tính giá nhân công

Trích:
Nguyên văn bởi solidsnake
Nhà em sơn chống thấm 2 bên mặt ngoài , không sơn bên trong, nhưng khi sơn xog thì họ tính giá gấp đôi 2 lần, họ giải thích là vì sơn chống thấm phải sơn 2 lần nên tính tiền công 2 lần, một m vuông là 12 ngàn, theo mình nghĩ nếu tính theo m vuông thì sơn một lần hay 2 lần thì vẫn tính tiền công là một lần làm chứ/ trên một m vuông, đằng này nó lại tính gấp đôi lên nói là vì sơn tới 2 lần

Không biết có phải bọn nó ăn gian mình ko?
Xin các bác chỉ giúp mình nhiều, đang cần gấp

Thanks so much
Họ tính đúng nhưng ăn gian bạn khá nhiều. Trong quy định về định mức đã có nói rõ bạn à. Ví dụ Quét flinkote chống thấm 3 lần có đơn giá nhân khác chống thấm 2 lần, tuy nhiên không phải tính quy về 1 lần làm công tác đó.
Khi bạn quét hay sơn chống thấm, thì phần nhân công bao gồm các công đoạn cần tính tiền như : Chuẩn bị mặt bằng, lắp giáo, công tác bảo vệ an toàn, rồi công tác sơn. Như vậy , chỉ được tính gấp đôi một công tác sơn, các công tác khác thì có sẵn rồi, không được tính thêm. Thân chào bạn.
mainguyenanvina1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-06-2011   #3
kstaichuc
Thành viên mới

kstaichuc's Avatar

Default Ðề: Giúp em cách tính giá nhân công

Đây là chiêu bài mà bọn nhận sơn nước hay sử dụng để móc túi chủ nhà dân nhất. Phải thỏa thuận trước khi giao việc cho bọn này
kstaichuc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài